ผู้เขียน หัวข้อ: Yamaha 298 คู่หน้า เสียบ Banana Jack ไม่ได้หรอครับ  (อ่าน 2575 ครั้ง)

ออฟไลน์ ssupat

• LCD TV member
  • **
พอดีได้ลำโพงกับสายลำโพงมาใหม่ ของเดิมเป็นแบบปลอกสายยัดเข้าไปเลย สรุปตัว Banana Jack เสียบฝั่งด้านหลัง AVR ที่เป็นลำโพงคู่หน้าไม่ได้ รูมันเล็กนิเดียวเอง ก่อนซื้อสายฯ ดูแล้วเข้าใจว่ามันน่าจะเสียบได้ กลายเป็นตอนนี้อดฟังเพลงมา 2 วันแล้ว หาข้อมูลในเนตก็ไม่มี สรุปคือมันเสียบไม่ได้ใช่ไหมครับ หรือว่า Banana Jack มันมีแบบหัวเล็ก

รูปด้านหลังเครื่องตามนี้เลยครับ

[โขก]

ออฟไลน์ Glory44

• **
  • ???????!!..?????????? ????????????????????????!!
Re: Yamaha 298 คู่หน้า เสียบ Banana Jack ไม่ได้หรอครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2014, 04:44:30 pm »
ใช้สกรูเกลียวปล่อยขันเข้าไปตรงรูเล็กๆซักสองรอบแล้วคลายออก..ตัวปิดรูจะติดหัวสกรูออกมา แค่นี้ก็เสียบหัวบานาน่าได้แล้วครับ

ออฟไลน์ ssupat

• **
Re: Yamaha 298 คู่หน้า เสียบ Banana Jack ไม่ได้หรอครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2014, 05:44:22 pm »
ใช้สกรูเกลียวปล่อยขันเข้าไปตรงรูเล็กๆซักสองรอบแล้วคลายออก..ตัวปิดรูจะติดหัวสกรูออกมา แค่นี้ก็เสียบหัวบานาน่าได้แล้วครับ

โอ้ว ขอบคุณครับ  [ปลื่ม] แสดงว่า มีพลาสติก (ที่มีรู) ขวางอยู่ใช่ไหมครับ เดี๋ยววันนี้ไปลองดูครับ ตอนแรกเห็นแค่มีรู เข้าใจว่ายัดได้เลย เมื่อวานกดจนมือสั่นยังไม่เข้า ฟิตปั๋ง [ร้องไห้]