พูดคุยเรื่องทั่วไปเกี่ยวกับด้านไฮไฟ HD Player,Home Theater,Blu-ray Player > ห้องโชว์ของ!! โฮมเธียเตอร์บ้านใครเจ๋งเอามาโชว์ให้เห็นกันหน่อย!

ชุดพ่อลูกอ่อน

<< < (2/3) > >>

kungkung18:

--- อ้างจาก: SchEc^te|2` ที่ ธันวาคม 26, 2013, 09:46:05 am ---โอววววว เเจ่มครับผม  จริง ๆ ห้องขนาดนี้ เปลี่ยนทีวีใหม่ + HDMI ดี ๆ ซักเส้น ก็เฟี้ยวเงาะเเล้วครับ   

ว่าเเต่ Onkyo จับกับ Psb เป็นไงบ้างครับ    เเหะ เเหะ  ... !!   [ปลื่ม]

--- End quote ---

ทีวีตอนซื้อมาใหม่ก็ดูว่ามันใหญ่ดี จากเดิมที่ใช้ SS 29 นิ้ว ตอนนี้ดูไปดูมา มันจะเล็กไปแล้วเหมือนกัน

สำหรับผม แนวเสียงมันออกนุ่นๆ ฟังสบาย เสียงทุ่มไม่หนักแน่นนัก แต่ก็ได้เสียงต่ำจากซับมาเสริม ดูคอนเสิร์ท "Adele Live at the Royal Albert Hall" ชอบเสียงร้องของเธอมาก หรือ "น้องดา เอ็นโดรฟิน อิลูชั่น คอนเสิร์ต” ดูซ้ำๆ ก็สนุกไม่เบื่อเลย [กระโดด]

Chaichrist:
สายลำโพง : canare 4s6 เป็นยังไงบ้างครับ ไปซื้อที่ร้านณัฐพงษ์ทีไรหมดทุกที เพราะดูเป็นสายที่คุณภาพคุ้มค่าจริงๆครับ

kungkung18:
ผมสั่งที่AVBestBay.com  เขาแพคส่งให้อย่างดี เมตรละ 50 บาท

ยังไม่เคยเทีียบกับตัวอื่นครับ แต่ที่หาข้อมูลมาน่าจะคุ้มค่าเงินครับ [กระโดด]

thotsawat:
TV กับ Blu-Ray Player รุ่นเดียวกันเลย

มีลำโพง 5.1 อยู่ เก่าแล้วอายุ 10กว่าปี แต่มีรู Optical (ไม่มีสาย)  [ร้องไห้]

kungkung18:

--- อ้างจาก: thotsawat ที่ มกราคม 01, 2014, 10:22:00 pm ---TV กับ Blu-Ray Player รุ่นเดียวกันเลย

มีลำโพง 5.1 อยู่ เก่าแล้วอายุ 10กว่าปี แต่มีรู Optical (ไม่มีสาย)  [ร้องไห้]

--- End quote ---

s380 ตัวนี้เมื่อก่อนต่อเน็ตดู youtube อืดมาก เน็ต 4 M  TOT  ตอนนี้มันอัพเป็น 8 M ดูลื่นมากๆ คุ้มครับรุ่นนี้

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version