ผู้เขียน หัวข้อ: Ks7500 จะหาโหลดหนัง4k hdr ต้องมีกล่องhd playerไหมครับ  (อ่าน 3888 ครั้ง)

ออฟไลน์ leksamsouy

• Flat TV member
  • *
มีทีวีแต่ไม่ทีอะไรให้เปิดใช้เลย นอกจากyoutube 4k hdr
ถ้าจะไปหาโหลดหนังใส่hdd เราต่อตรงเข้าทีวีเลยได้ไหมครับ หรือว่าควรต้องมีhd playerด้วย แล้วแนะนำรุ่นไหนดีครับ รบกวนหน่อยครับ
อยากได้ที่เป็นกล่องแอนดรอยในตัวด้วย ริงรับ4k hdrด้วย ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ shamankings

• *
Re: Ks7500 จะหาโหลดหนัง4k hdr ต้องมีกล่องhd playerไหมครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2016, 10:10:28 am »
โหลดหนัง 4k แท้ๆ ตอนนี้น่าจะมีให้โหลดน้อยมากครับ เพราะความจุเยอะ นอกจากจะซื้อแผ่นมาดูแต่ก็คงจะไม่คุ้ม เพราะต้องซื้อเครื่องเล่น 4k ด้วย ซึ่งราคาทั้งแผ่นและเครื่องเล่นค่อนข้างแพง

ถ้าจะไปหาโหลดหนังใส่hdd เราต่อตรงเข้าทีวีเลยได้ไหมครับ หรือว่าควรต้องมีhd playerด้วย
- น่าจะต่อตรงผ่าน usb ได้เลยนะครับ แต่ส่วนมากผมจะดูผ่าน hd player

แล้วแนะนำรุ่นไหนดีครับ รบกวนหน่อยครับ อยากได้ที่เป็นกล่องแอนดรอยในตัวด้วย ริงรับ 4k hdr
- zidoo x8,x9s,x10
- xtreamer express
- Egreat A5,A10

• *
Re: Ks7500 จะหาโหลดหนัง4k hdr ต้องมีกล่องhd playerไหมครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2016, 10:47:02 am »
ตอบรวดเร็วขอบคุณมากๆครับ
จัดตามรุ่นที่ว่านี่เลยนะครับ

ออฟไลน์ naped

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2016, 11:09:44 am »
เสียบ USB ดู 4K ได้ครับ  แต่อ่านซับไม่ได้

ลองดูภาพ 4K HDR  ผมว่า มันชัดหลอนๆ ไปนะ

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2016, 01:11:48 pm »
เสียบ USB ดู 4K ได้ครับ  แต่อ่านซับไม่ได้

ลองดูภาพ 4K HDR  ผมว่า มันชัดหลอนๆ ไปนะ
ดูหนังเปิดhdrไม่สวยเหรอครับ
แต่เล่นเกม พอมีhdrแล้วหลายเกมนี่ดูดีเลยนะครับ

ออฟไลน์ naped

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2016, 01:22:25 pm »

ดูหนังเปิดhdrไม่สวยเหรอครับ
แต่เล่นเกม พอมีhdrแล้วหลายเกมนี่ดูดีเลยนะครับ

ความรู้สึกมัน ไม่ธรรมชาติอ่ะครับ

ออฟไลน์ Airconner

• LCD TV member
  • **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2016, 01:29:31 pm »
ตอบจากที่เคยลองมาหมดละนะครับ
หนัง 4k hdr แท้ๆภาพสวย สีเด้งเลย มันเจิดจรัส แบบ ที่คุณโรมันพูดเลย ผมได้มา 2 แผ่น ดูกับเครื่อง xbox one s มี x-men กับ warcraft ตอนเอฟเฟคมา สีเด้งจิงๆสวยเลยครับ แต่แผ่นไม่มีซับไทย
ส่วนหนัง 4k hdr ที่เป็นไฟล์ มีแล้ว แต่คนทำหายากครับ เพราะต้องใช้คอมแรงมากๆ ไม่งั่นจะกระตุก เสียงดีเลย แถมใข้เวลาทำนาน
4k แท้ๆมี ผมโหลดมาได้อยู่ 4-5 เรื่อง แต่สีมาแค่ 8 bit bt709 ซะส่วนใหญ่ ไม่มี hdr แต่ภาพคมครับ แต่อนาคต คิดว่ามีแน่ๆครับ ไฟล์ hdr
ต่อตรงเข้าทีวี จะไม่อ่าน ซับไทยนะครับ แล้ก้อไม่ถอดรหัสเสียง hd ต่อกะเครื่องเล่นจะดีกว่า ถ้าแนะนำ ก้อตามที่ ท่านบนๆบอกครับ