ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถาม น้าๆ ไปซื้อของที่ญี่ปุ่น  (อ่าน 5681 ครั้ง)

ออฟไลน์ bamboomu

• Edge LED TV member
สอบถาม น้าๆ ไปซื้อของที่ญี่ปุ่น
« เมื่อ: มกราคม 23, 2018, 11:42:05 am »
ที่โตเกียว - โอซาก้า จะไปหาซื้อ ปลั๊กผนัง + หัว ท้าย หรือ สายไฟ แบรนด์ ชั้นนำ ได้ที่ไหนบ้างครับ ขอราคาแบบมิตรภาพ นะครับ และถ้าเป็นที่ ฮ็อกไกโด ละครับมีที่ไหนแนะนำเปล่าครับ ผมจะซื้อมาใช้เองครับ
 และเวลาหิ้วกลับมาบ้านเรานี่จะต้องเสียภาษีหรือเปล่าครับ ไม่มีประสปการณ์ครับ ขอคำชี้แนะด้วยครับ ขอบคุณ น้าๆ ทุกท่าน ล่วงหน้านะครับ  [ปลื่ม] [ปลื่ม] [ปลื่ม]

Re: สอบถาม น้าๆ ไปซื้อของที่ญี่ปุ่น
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 24, 2018, 09:23:54 am »
ไม่มี ท่านได พอจะให้ข้อมูลผมได้เลยหรือครับ  [เศร้า] [เศร้า] [เศร้า]

Re: สอบถาม น้าๆ ไปซื้อของที่ญี่ปุ่น
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2018, 08:26:08 pm »
 [กระดึบ] [กระดึบ] [กระดึบ]

ออฟไลน์ signal.bkk

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2018, 06:56:28 pm »
ที่โตเกียว - โอซาก้า จะไปหาซื้อ ปลั๊กผนัง + หัว ท้าย หรือ สายไฟ แบรนด์ ชั้นนำ ได้ที่ไหนบ้างครับ ขอราคาแบบมิตรภาพ นะครับ และถ้าเป็นที่ ฮ็อกไกโด ละครับมีที่ไหนแนะนำเปล่าครับ ผมจะซื้อมาใช้เองครับ
 และเวลาหิ้วกลับมาบ้านเรานี่จะต้องเสียภาษีหรือเปล่าครับ ไม่มีประสปการณ์ครับ ขอคำชี้แนะด้วยครับ ขอบคุณ น้าๆ ทุกท่าน ล่วงหน้านะครับ  [ปลื่ม] [ปลื่ม] [ปลื่ม]

1. ตึก yodobashi camera ครับ มีทั้งใน Tokyo และ Osaka
2. tax refund ได้ที่ร้านเลยครับ ถ้าจำไม่ผิดจะ 8% ของราคาของ
3. ที่ไทยรู้สึกว่ามูลค่าถ้าสินค้าที่หิ้วมาไม่เกิน 20,000.- ไม่ต้องเสียภาษีนะครับ (อันนี้ไม่แน่ใจ)

http://www.yodobashi.com/?word=[^_^]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 06, 2018, 07:01:27 pm โดย signal.bkk »

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2018, 01:51:39 pm »
 และเวลาหิ้วกลับมาบ้านเรานี่จะต้องเสียภาษีหรือเปล่าครับ ไม่มีประสปการณ์ครับ ขอคำชี้แนะด้วยครับ ขอบคุณ น้าๆ ทุกท่าน ล่วงหน้านะครับ  [ปลื่ม] [ปลื่ม] [ปลื่ม]

1. ตึก yodobashi camera ครับ มีทั้งใน Tokyo และ Osaka
2. tax refund ได้ที่ร้านเลยครับ ถ้าจำไม่ผิดจะ 8% ของราคาของ
3. ที่ไทยรู้สึกว่ามูลค่าถ้าสินค้าที่หิ้วมาไม่เกิน 20,000.- ไม่ต้องเสียภาษีนะครับ (อันนี้ไม่แน่ใจ)

http://www.yodobashi.com/?word=[^_^]
ขอบพระคุณมากครับ นึกว่าจะไม่มีใครมาตอบแล้ว [ปลื่ม] [ปลื่ม] [ปลื่ม]