พูดคุยเรื่องทั่วไปเกี่ยวกับด้านไฮไฟ HD Player,Home Theater,Blu-ray Player > ห้องพูดคุยเรื่อง HD Player

รวมพลคนใช้ Dune เข้ามาเลย !!!

<< < (92/119) > >>

otta:
ขอบคุณครับ  [ปลื่ม] [ปลื่ม] [ปลื่ม]

wat12:
เข้ามาเล่า ความประทับใจ ณ . ปัจจุบัน กับยี่ห้อนี้อีกครั้ง

แม้การเล่นmkv จะไม่เก่งเท่า เรียลเท็ค(1186 EgreatR6s Proที่ใช้อยู่ )  แต่ก็ถือว่าอ่านได้เยอะมาก   (ไฟล์ไหนที่เล่นไม่ได้ก็ให้ เรียลเท็ครับไป
)

กรณีFull Rib ดูนก็อ่านได้ดี อ่านแหลกก็ว่าได้ จึงเป็นหนึ่งในสองตัว  ที่เอาไว้เก็บสแปร์Full Rib  (หากตัวหลักCG 5i-AD เล่นไม่ได้)

นอกจากนี้ การใช้งานร่วมกับ HDD ก็อ่าน/เล่นได้เยอะ.........หมายถึง HDD ยุคใหม่ๆ ความจุเยอะๆ ก็ยังใช้งานอ่านได้ดี (ล่าสุดใช้ WD Red3TB Dune ที่มีอยู่ เก่า ใหม่ อ่านได้หมด)  ถูกใจจริงๆ  กับสมรรถนะ ความที่มันเสถียร  และFW อัพทันมสัยๆ เป็นระยะๆ ทุกปี............เก่าแต่รุ่น ส่วนสมรรถนะยังสดใส  ว่างั้นก็ได้ ชอบๆจร้า [ปลื่ม]

Dune Base3.0/Prime3.0 คือคู่แรกของยี่ห้อนี้ที่จัดมาเล่นแทน คอมพ์ดูหนัง  ตั้งแต่ปี 2010
จากนั้นได้ลอง Duo ,MAX ของพี่ๆน้องๆ(ที่แนะนำให้จัดกัน)  .............ล่าสุดที่จัดยี่ห้อนี้ก็คือ ตัวเล็กสุดที่มีดิจิตอลทีวี TV102DVBT2
ทุกตัวใช้งานได้ดี  เสถียรสุด  ภาพเสียงก็ยังสวย/เพราะ  พอใจอยู่  (แม้ว่า การเล่นฟูลริบ จะใช้ CG 5i-AD ก็ตาม  เพราะจำเป็น อยากฟังเสียงดีๆ ของไฟล์คอนเสิร์ทฟูลริบ  และเล่นไฟล์เพลงคุณภาพสูง .aiff , .wav บางครั้ง)

otta:
 [yes] [yes] [yes] [yes] [yes]
ขอบคุณข้อมูลครับ

STR:
เพิ่งได้ dune base 3d มา  [เท่ห์]

สอบถามเรื่องโปรแกรม yadis 2.3 หน่อยครับ

ผมทำปกลงฮาร์ดดิสเรียบร้อยแล้วไม่มีปัญหา แต่พอเปลี่ยนเป็นฮาร์ดดิสลูกอื่นมาทำบ้าง

ปรากฏว่าข้อมูลปกจากลูกที่แล้วตามมาหมดเลย ทั้งที่ delete ตรงเพิ่ม folder ออกไปแล้ว

มีวิธีแก้ยังไงบ้างครับ  [ร้องไห้]

plenissan:
เพื่อนๆ คับ ไม่ทราบทำปก กับ yadis 2.3 ทำแบบไหนกันคับ เพือนคนไหน พอทราบวิธิ ช่วยแนะนำหน่อยคับ  ผมโหลดมาแล้ว ทำไม่ได้คับ ขึ้นแบบนี้คับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version