ผู้เขียน หัวข้อ: งบ 100k ช่วยจัดชุดให้ทีครับ แนะนำสายสัญญาณให้ด้วยนะครับ  (อ่าน 3199 ครั้ง)

ออฟไลน์ arsenal

• Flat TV member
  • *
ตามหัวข้อเลยนะครับ ช่วยจัดชุดให้ทีครับ งบ100k  ไม่รู้เล่นตัวไหนด สายสัญญาณด้วยครับ ห้องกว้าง 4 ยาว 6 เมตร จุดที่นั่งดูก็ประมาณ ครึ่งห้องได้ครับ

ออฟไลน์ DOE

• LCD TV member
  • **
ไม่รู้จะแนะนำอะไร...
เอาว่าปีนี้ขอให้จบที่2 และคว้าแชมป์ F.A.Cup
[yes]

• *
ไม่รู้จะแนะนำอะไร...
เอาว่าปีนี้ขอให้จบที่2 และคว้าแชมป์ F.A.Cup
[yes]

ที่ 2 ไม่ได้ไม่เป็นไรครับ แต่ขอแชมป์ FA cup พอ  [ปลื่ม]

ออฟไลน์ avr avr

• **
แนะนำชุดลำโพงpioneer andrew jones ประมาณ15k แนวเสียงชัดใสรายละเอียดดี กลางเนียน ใช้ได้ดีทั้งดูหนังและฟังเพลง แนะนำเล่นตั้งพื้นทั้งคู่หน้าและคู่หลัง งบจะอยู่ที่20k

ออฟไลน์ bkav

• Full LED TV member
ชุด Onkyo + Polk

...คู่หน้า A7 เซนเตอร์ A6 เซอร์ราวด์ A3 เซอร์ราวแบล็ก A1 ซับวูผเฟอร์ PSW 125  AVR Onkyo 838 ขึ้นไป ..ต่อระบบ 7.1 หรือ Bi amp ก็ได้ + สายสัญญาณ ทั้งหมดนี้น่าจะประมาณแสน
...ถ้าหากเกินแสน ก็ให้หันมาเล่นมือ2 หรือ สินค้ารุสต๊อกปลายปี หรือต้นปี หรือเทศกาลต่างๆ ที่เค้าลดราคา.

• *
ชุด Onkyo + Polk

...คู่หน้า A7 เซนเตอร์ A6 เซอร์ราวด์ A3 เซอร์ราวแบล็ก A1 ซับวูผเฟอร์ PSW 125  AVR Onkyo 838 ขึ้นไป ..ต่อระบบ 7.1 หรือ Bi amp ก็ได้ + สายสัญญาณ ทั้งหมดนี้น่าจะประมาณแสน
...ถ้าหากเกินแสน ก็ให้หันมาเล่นมือ2 หรือ สินค้ารุสต๊อกปลายปี หรือต้นปี หรือเทศกาลต่างๆ ที่เค้าลดราคา.

ขอบคุณมากครับ

• **
polk rti a7  ขับยากนะครับ อย่าลืมลองไปฟัง pioneer andrew jones ที่แนะนำครับเสียงดีกว่า polk rti แน่นอนครับ ตัวนี้ต่างประเทศดังมากครับ แต่ตัวแทนบ้านเราไม่ทำตลาด และที่สำคัญราคาถูกมากครับ เงินเหลือครับ คุณเล่นซับตัวละ30k สบาย ลำโพง20k ที่เหลือ avr

ออฟไลน์ keamglad

• OLED TV member
  • https://www.facebook.com/whatthatsoundstore
    • https://www.facebook.com/whatthatsoundstore
Klipsch Reference Premier รุ่นใหม่ครับ
หรือ Klipsch Reference II ก็ได้

ออฟไลน์ ssupat

• **
polk rti a7  ขับยากนะครับ อย่าลืมลองไปฟัง pioneer andrew jones ที่แนะนำครับเสียงดีกว่า polk rti แน่นอนครับ ตัวนี้ต่างประเทศดังมากครับ แต่ตัวแทนบ้านเราไม่ทำตลาด และที่สำคัญราคาถูกมากครับ เงินเหลือครับ คุณเล่นซับตัวละ30k สบาย ลำโพง20k ที่เหลือ avr

pioneer andrew jones น่าสนใจ ชี้เป้าที่ซื้อกับที่ลองฟังหน่อยได้ไหมครับ แล้วชุด 15K นี่ ได้อะไรแบบไหนบ้างครับ

• **
ได้คูหน้าตั้งพื้น เซ็นเตอร์ คู่หลังวางหิ้ง ครับ ลองดูร้านแถวคลองเตย  เสียดายครับ andrew jones ที่เมืองนอกค่อนข้างดังมาก บ้านเราตัวแทนไม่ทำตลาด แต่ก็นั่นและยี่ห้อ pioneer ใครจะกล้าเล่นทั้งทีเป็นลำโพงที่ดีทั้งดูหนังฟังเพลง ครับจริงๆถ้าจะเทียบกับลำโพงอื่นต้องเทียบกับลำโพงที่มีราคาเกินกว่ามันสัก3-4เท่าตัวเลยครับกับเสียงแบบนี้

• *
ขอบคุณทุกคำแนะนำมากๆเลยครับ เดี๋ยวจะลองเอาพิจารณาดูครับ [ปลื่ม]

ออฟไลน์ bight

• Edge LED TV member
andrew jones หายากช่วงนี้ หาได้ราคาก็โดนอัพไปอีก5-6พันต่อชุด