ผู้เขียน หัวข้อ: subwooferกับsurroundเอาอะไรก่อนดีคับ  (อ่าน 1642 ครั้ง)

ออฟไลน์ art7421

• Flat TV member
  • *
subwooferกับsurroundเอาอะไรก่อนดีคับ
« เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2015, 01:58:17 pm »
ระหว่างsubwooferกับsurroundผมจะเปลี่ยนอะไรก่อนดีคับเพราะตอนนี้ผมลงคู่หน้ากับcentrแล้วคับเป็นของklipschหมดแล้วคับแล้วถ้าเอาsubwooferก่อนผมว่าจะเอาตัวR-110 swลำโพงชุดเดิมผมเป็นJBL cinema 610 คับไม่รู้ว่าผมจะใช้subเดิมรวมกับตัวใหม่ได้บะคับหรือเก็บตัวเก่าแล้วใช้ตัวใหม่ดีกว่าคับกลัวเสียงที่ได้ไม่ไปด้วยกันคับ [ร้องไห้]

ออฟไลน์ phoo-music

• Edge LED TV member
Re: subwooferกับsurroundเอาอะไรก่อนดีคับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2015, 03:42:59 pm »
subwoofer ครับ เพราะลำโพงsurround ก้อต้องใช้ sub เหมือนกันครับ

ออฟไลน์ oatfunk

• Flat TV member
  • *
Re: subwooferกับsurroundเอาอะไรก่อนดีคับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2015, 04:25:56 am »
    + 1 ครับ..

ออฟไลน์ HD-LuveR

• Edge LED TV member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2015, 10:26:55 am »
sub ครับ
ตอนนี้ผมก็เพิ่ม sub แล้ว
มองหาคู่หน้าอยู่
ต่อไป ก็ center
ต่อไป ก็ surround

* surround อาจจะไม่อัพก็ได้ เพราะหนัง 100% มีเสียง surround อยู่สัก 20% ได้มั้ง และที่มีอยู่ก็ดังโอเค
ส่วนที่เพิ่มคู่หน้าเพราะเป็น sat ชุด Htib ฟังเพลงไม่ค่อยได้อารมณ์เท่าไหร่ครับ

µÒäÁè·Í§ ËÙäÁèà·¾ á¤èÍÂÒ¡àʾäÎà´¿