ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนครับ ระหว่างonkyo 710 กับ Yamaha rx a860 ตัวไหนน่าเล่นกว่าครับ  (อ่าน 1613 ครั้ง)

ออฟไลน์ herro

• Flat TV member
  • *
ตอนนี้กำลังตัดสินใจซื้ออยู่ ระหว่างonkyo 710 กับ Yamaha rx a860 กับ marantz 6010 ตัวไหนที่น่าเล่นกว่ากันครับ
ผมดูหนัง80 ฟังเพลง20ครับ เห็นว่าราคาทิ้งกันไม่มากเลยตัดสินใจลำบาก

ออฟไลน์ buraphaboy

• Flat TV member
  • *
ดูหนัง น่าจะไป Yamaha นะครับ

ออฟไลน์ SanDer

• Edge LED TV member
สวัสดีครับ

ซื้อเครื่องเสียง ก็ต้องเน้นฟังเสียงสิครับ
AVR ตัวไหนจับคู่กับลำโพงที่ท่านมี ฟังดูเข้าท่าที่สุดก็เลือกตัวนั้น

แต่ถ้าเรื่องเสียงเป็นเรื่องรอง ตัวz710 น่าเล่นน้อยกว่าเพื่อน เหตุเพราะไม่มี Pre out multi Ch ครับ