พูดคุยเรื่องทั่วไปเกี่ยวกับด้านไฮไฟ HD Player,Home Theater,Blu-ray Player > ห้องโชว์ของ!! โฮมเธียเตอร์บ้านใครเจ๋งเอามาโชว์ให้เห็นกันหน่อย!

หลังจากนิ่งไปนาน ก็เดินมาสุดทางตามที่ใจต้องการ onkyo5010-jbl e90

<< < (3/12) > >>

nirun_-:
เป็น8นิ้วเท่ากับ e60 เลยครับ รับกำลังได้ 100w-400w (RMS) แต่สเป๊คเมืองนอกมันผิดเพี้ยนหรือยังไงไม่รู้ บอกว่า woofer6'' ผมก็งงๆเหมือนกัน
ถ้าดอก6'' จะเป็นรุ่นใหม่ ตระกลูes ที่มาผลิตที่จีนแล้วครับ

nirun_-:
ดูในรูปอาจหลอกตาครับ เทียบกับไม้แบทขนาดมาตรฐาน ลองนึกภาพดูนะครับ จะยกจะย้ายเคลื่อนที่ทีแทบร้อง [ร้องไห้]

และความลึก เท่ากันกับ sub10 ที่อยู่ในห้องของท่าน noom9888 เป๊ะเลยครับ วางหมวกได้เหลือๆยาวกว่าหมวกกันน๊อคอีก

noom9888:

--- อ้างจาก: nirun_- ที่ พฤศจิกายน 22, 2013, 05:53:04 pm ---เป็น8นิ้วเท่ากับ e60 เลยครับ รับกำลังได้ 100w-400w (RMS) แต่สเป๊คเมืองนอกมันผิดเพี้ยนหรือยังไงไม่รู้ บอกว่า woofer6'' ผมก็งงๆเหมือนกัน
ถ้าดอก6'' จะเป็นรุ่นใหม่ ตระกลูes ที่มาผลิตที่จีนแล้วครับ

--- End quote ---

อ้อๆ เป็นแบบนี้นิเองนะครับ ถ้างั้นซับฯ 10" ไม่เล็กไปเรอะครับ รึว่าห้องท่านเล็กเหมือนห้องผม ห้องผมซับฯ 12" อื้ออึงไปหมดแถมไปบดบังรายละเอียดย่านอื่นของลำโพงตัวอื่นด้วยครับ สุดท้ายขาย Pimus PS212 ออก จัด Venue 10 เข้าประจำการแทนลงตัวเลยทีนี้ครับ

nirun_-:
ห้องผมดูแล้วเล็กกว่าห้องท่านนะครับ sub10 ผมเปิดวอลุ่มแค่1ใน5 เซ็ตavr woofferใว้ -4.5db
เซ็ตด้วยเครื่องวัดเสียงให้อยู่ที่ 82db
ต่างจาก polk110 ที่ต้องเร่งเสียงเลยครึ่งนึงถึงจะได้ 83-85db เเถมเสียงไม่นิ่งอีกตะหากอื้ออึงอีกด้วย
ผมว่าsub10 เหมาะกับห้องที่สุดครับ และผสานพลังจากลำโพง8"ข้างละ2รวมเป็น4ตัว มันก็เขย่าห้องได้สบาย แค่ลำพังลำโพงข้างก็ลงได้ลึกแล้วครับ ฉนั้นซับเลยไม่ค่อยเท่าใหร่ แต่ใจก็อยากได้12 อยู่ดี รอคนมาสู่ขอให้ได้ก่อน ฮิฮิ

barber000777:
ดีครับ มีโอกาสได้ลองผิดลองถูกด้วยต้วเอง   หาเสียงที่ตัวเองชอบ [เท่ห์]

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version