ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนสอบถามเรื่องกล่อง RS SUNBOX ครับผม  (อ่าน 2263 ครั้ง)

ออฟไลน์ tumzsky

• Flat TV member
  • *
รบกวนสอบถามเรื่องกล่อง RS SUNBOX ครับผม
« เมื่อ: สิงหาคม 17, 2014, 12:05:08 am »
คือผมอยู่อาพาร์ทเม้นท์ครับที่ตึกมีเคเบิ้ลทีวีอยู่ผมอยากซื้อกล่อง SUNBOX ลาลีกาสตาร์ มาติดเพื่อดูบอลลาลีกาและพรีเมี่ยลีก
อยากทราบว่ามันสามารถเสียบแล้วดูได้เลยมั้ย หรือต้องติดจานใหม่ และถ้าต้องติดจานใหม่ สามารถซื้อจานแบบเอาไปวางนอกห้อง
หรือระเบียง ที่มีขายตามคลองถมได้รึป่าว หรือต้องเป็นจานแบบไหน รบกวนผู้รู้ช่วยตอบทีครับ
หรือแนะนำวิธีให้ผมด้วยครับ เพราะผมเห็นมีกล่อง ของ RS SUNBOX ลาลีกาสตาร์ วางขายในราคา1500 กว่าๆ
ดูบอลลาลีกาและพรีเมี่ยลีคได้ครบทุกคู่ จายรายเดือนเพิ่มแค่ 180 บาทเอง เลยอยากติดครับผม
ขอบพระคุณมากครับ

ออฟไลน์ Krit Suansiam

• Full LED TV member
  • ??????? ??????? ????????????????????????? ????????????????
Re: รบกวนสอบถามเรื่องกล่อง RS SUNBOX ครับผม
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2014, 03:05:52 pm »
ไมไค้/เคเบิลกับดาวเทียมคนละส่วน คนละระบบกัน

ติดจาน ได้/ไม่ได้ อยู่ที่ทิศของห้องที่คุณอยู่ ถ้าตะวันตกก็ชัวร์ที่สุด

• *
Re: รบกวนสอบถามเรื่องกล่อง RS SUNBOX ครับผม
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2014, 07:05:36 pm »
เซ็งเลยงั้น ระเบียงห้องผมหันหน้าไปทางทิศเหนือ [เศร้า]
แล้วจะมีวิธีอื่นอีกมั้ยครับ ที่จะสามารถติดกล่องนี้ได้ [ร้องไห้]

• ??????? ??????? ????????????????????????? ????????????????
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2014, 11:41:44 pm »
ตึกที่อยู่ มีกี่ชั้น คุณอยู่ชั้นอะไร นิติฯของตึกมีระเบียบมากแค่ไหน

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2014, 01:20:23 am »
ตึกผมมี5ชั้นครับ ผมอยู่ชั้น4 เรื่องกฏระเบียบไม่แน่ใจ แต่ที่รู้ๆคือ เจาะผนังรูละ200บาท
แต่ผมก็เห็นคนที่อยู่ในตึกติดจานแดงของทรูอยู่นะ แต่ไม่แน่ใจว่าต้องเสียอะไรบ้างนอกจากค่าเจาะรู
ว่าจะย้ายฝั่งจากด้านหน้าตึกไปหลังตึก แต่ห้องด้านหลังที่สามารวางจานหันไปทิศทางที่ต้องการ
ไม่มีห้องว่าเลย ช่วยแนะนำหนทางในการติดจานให้ผมทีครับ อยากดูบอล [เศร้า]
ขอบพระคุณมากครับ [ปลื่ม]

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2014, 10:43:16 am »
ทำเรื่องขอติดจานที่ดาดฟ้าไงครับ แค่ ๒ ชั้น เดินสายเพิ่มไม่มาก

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2014, 03:28:50 pm »
วันนี้ไปถามมาละครับ ติดจานได้ แต่เสียค่าเจาะรู รูละ 200 บาท [ช็อค] ไม่รู้จะกี่รู้เนี่ย
ขอบพระคุณมากครับผม [ปลื่ม]