ผู้เขียน หัวข้อ: อาการแบบนี้ซ่อมได้ไหมครับ  (อ่าน 1208 ครั้ง)

ออฟไลน์ doice

• *

ออฟไลน์ น้าSirota..มาแว้ว!

• Hologram 3D TV member
Re: อาการแบบนี้ซ่อมได้ไหมครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 12, 2017, 08:07:20 am »
ต้องเปลี่ยน panel ครับ ราคาก็ 50-70% ของราคาทีวี แต่เรื่องของเรื่องคือศูนย์มีอะไหล่สำรองรึเปล่า? เปลี่ยนจะคุ้มมั้ย? ยังไงหาร้านซ่อมข้างนอกที่ไว้ใจได้ประเมินอาการซ่อมอีกที เพื่อแก้ไขจุดเล็กน้อยกลับมาดูเหมือนเดิมได้(อาจจะนะ?)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 12, 2017, 08:32:21 am โดย น้าSirota^_^ »

ออฟไลน์ doice

• *
Re: อาการแบบนี้ซ่อมได้ไหมครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 12, 2017, 10:57:08 am »
ต้องเปลี่ยน panel ครับ ราคาก็ 50-70% ของราคาทีวี แต่เรื่องของเรื่องคือศูนย์มีอะไหล่สำรองรึเปล่า? เปลี่ยนจะคุ้มมั้ย? ยังไงหาร้านซ่อมข้างนอกที่ไว้ใจได้ประเมินอาการซ่อมอีกที เพื่อแก้ไขจุดเล็กน้อยกลับมาดูเหมือนเดิมได้(อาจจะนะ?)

ขอบคุณครับ