ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนช่วยแนะนำด้วยค่ะ  (อ่าน 703 ครั้ง)

ออฟไลน์ Vena

• *
รบกวนช่วยแนะนำด้วยค่ะ
« เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2015, 08:02:58 pm »
ต้องการจะซื้อทีวีเครื่องใหม่ 40-43 นิ้ว งบไม่เกิน 15,000-17,000 ดูฟรีทีวี ดูหนังในเน็ต

รบกวนถามดังนี้ค่ะ

1.ควรเลือกใช้ Smart TV ไปเลย หรือซื้อทีวีดิจิตอลธรรมดาแล้วซื้อกล่อง android box อันไหนดีกว่ากันค่ะ (ส่วนมากใช้ไวไฟบ้านดูหนังในเน็ต)

2.ถ้าต้องเลือกเป็น Smart TV ดีกว่าควรเลือกรุ่นไหนค่ะ (อยากได้LGหรือแนะนำยี่ห้ออื่นเพิ่มก็ได้ค่ะ)

3.แล้วถ้าเลือกเป็นทีวีดิจิตอลธรรมดาควรเลือกรุ่นไหนและกล่อง Android box ยี่ห้อไหนดีค่ะ

4.ถ้าเกิดทีวีที่เป็น Smart TV เสียสามารถเอากล่อง android box มาใช้งานแทนได้ไหม (ถามแบบไม่รู้จิงๆค่ะ)

ขอบคุณที่ช่วยแนะนำนะค่ะขอบคุณค่า

ออฟไลน์ น้าSirota..มาแว้ว!

• Hologram 3D TV member
Re: รบกวนช่วยแนะนำด้วยค่ะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2015, 08:17:53 pm »
ss 40j6200 หรือ lg 43lf630t ครับ

ออฟไลน์ Eakapan

• OLED TV member
Re: รบกวนช่วยแนะนำด้วยค่ะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2015, 08:18:30 pm »
Digital TV คงไม่ต้องพูดถึงแล้วล่ะครับ ยังไงต้องมีมีมาทุกเครื่อง(เป็นพื้นฐาน) ในขนาดจอที่ต้องการ และงบที่ตั้งไว้
Samsung 40J6200 น่าจะให้ภาพและการเคลื่อนไหวดีสุดครับ(ทีวีระดับกลางขึ้นไปส่วนใหญ่ติด smart tv มาเกือบทุกยี่ห้อ ไม่มีทางเลือกอยู่แล้วครับ)
(ลดระดับรุ่นลงไป ไม่มี smart tv ก็จริง แต่ภาพก็สู้รุ่นสูงกว่าไม่ได้ครับ)
ขั้นแรกลองใช้ smart tv ของตัวเครื่องดูก่อนครับว่ารองรับการใช้งานเพียงพอต่อความต้องการไหม จากนั้นค่อยตัดสินใจซื้อ android box ภายหลังครับ
(iptv บางเจ้าก็รองรับ smart tv แต่ไม่แน่ใจทุกยี่ห้อไหม ส่วน youtube smart tv คงเล่นได้ทุกเครื่องอยู่แล้ว)