ผู้เขียน หัวข้อ: ควรซื้อ 46 นิ้ว หรือ 55 นิ้ว ครับ ถ้ามีระยะห่างจาก ทีวี ได้ไม่เกิน 2 เมตร ครับ  (อ่าน 4104 ครั้ง)

ออฟไลน์ bunga

• LCD TV member
  • **
ควรซื้อ 46 นิ้ว หรือ 55 นิ้ว ถ้ามีระยะห่างจาก ทีวี ได้ไม่เกิน 2 เมตร ครับ

เพื่อดูหนัง 2d,3d และเล่นเกม ครับ

แต่มีคนและทั้งที่ศึกษามาเองบอกว่า ถ้าดู 3d ด้วยต้อง 55 นิ้วเลย ถ้า เล็กกว่า 55 นิ้ว ภาพ 3D จะไม่สวยครับ และ ไม่ลึกพอ

และจะมาซื้อ TV เพื่อเล่นเกมของเครื่อง PS3+PS4 ด้วยครับ

ตอนนี้ สนใจ w904 ครับ

ตอนแรกจะคิดเอา 60 นิ้ว ของ sharp แต่ดูพื้นที่ห้องแล้ว ไม่น่าพอครับ เพราะมีระยะห่างจาก ทีวี ได้ไม่เกิน 2 เมตร ครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Koo1405

• Flat TV member
  • *
ไม่เกิน2เมตร 46ก็พอแล้วครับ ทีแรกผมก็จะเอา55นิ้วแต่รุ่นที่จะซื้อหมดเลยเอา46นิ้วมาแทนก็กำลังดีเลยครับถ้าซื้อ55นิ้วมาคงจะใหญ่เกินไป

ออฟไลน์ OPTIMUS

• LCD TV member
  • **
ผมก็55ครับระยะเท่ากัน ขยับจาก 32 40 47

ออฟไลน์ น้าSirota..มาแว้ว!

• Hologram 3D TV member
กรณีผมนะครับ
นั่งห่างจากทีวีถึงโซฟาที่นั่ง 1.8-1.9 เมตร เลยซื้อ 46 นิ้ว มันก็ดูพอดีนะ
แต่นั่งดูไปมาคิดว่า 50 นิ้วน่าจะพอดีกว่า คิดอยู่ว่า sharp มี 52 นิ้ว ทำไมไม่ซื้อ 52 นิ้วฟร่ะ [แทง]
พอดูไปดูมาเอาแขวนผนัง 55 นิ้วยังได้  [yes]
ถ้า 60 นิ้วจะดูใหญ่ไปมั้ยน้า...แต่ถ้าเอาเข้าจริง ถ้า 60 นิ้วได้ ผมก็ยอมซื้อนะ (แต่ตอนนี้เอาเงินไปทำอย่างอื่นและ เลยรอไปก่อน 555)
เคยไปดู 60 นิ้ว จอใหญ่ๆมันมีผลต่อ 3d จริงๆครับ มิติภาพดีกว่า ลอยกว่า ลึกกว่า  [ปลื่ม]
สรุป ผมว่า 55 นิ้วไปเลยครับ แต่อาจต้องแขวนผนังนะ หรือถ้าเอาแบบสะใจก็ 60 นิ้วไปเลย  [กระโดด]

ออฟไลน์ noom9888

• Edge LED TV member
ส่วนตัวคิดว่า 46-50" น่าจะพอดีนะครับ 50XT50 ในห้องโถ่งที่ระยะ 2.5m. ก็พอดีนะครับ แต่อย่างว่าเป็น Plasma ด้วยแหล่ะครับ

ออฟไลน์ krit777

• *
55 เลยครับ เจ็บแต่จบ

ออฟไลน์ ืnachapop

• Edge LED TV member
ใหญ่ ไว้ก่อน  จะได้ไม่ค้าง คาใจ ครับ [งง]

ออฟไลน์ nahpak

• Flat TV member
  • *
    • ºÑµÃ¾¹Ñ¡§Ò¹
ใช่ครับใหญ่ไว้ก่อนดีสุดถ้างบถึงครับยิ่งใหญ่ยิ่งดีครับส่วนตัวผมน่ะครับ