ผู้เขียน หัวข้อ: สายลำโพง Gentech made in Sweden  (อ่าน 3355 ครั้ง)

ออฟไลน์ Thammavit

• LCD TV member
  • **
สายลำโพง Gentech made in Sweden
« เมื่อ: เมษายน 21, 2014, 04:58:13 am »
ตามหัวข้อเลยครับ 

เห็นเค้าบอกว่าเป็นของ  supra

ผมใช้ wharfedale diamond 155 ต่อกับ avr Marantz SR5300
อยากได้ปลายแหลมเพิ่มข้้น 

ใครใช้อยู่ครับ  อยากทราบว่าเสียงเป็นแนวไหนครับ

• **
Re: สายลำโพง Gentech made in Sweden
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 22, 2014, 07:38:19 am »
ตามหัวข้อเลยครับ 

เห็นเค้าบอกว่าเป็นของ  supra

ผมใช้ wharfedale diamond 155 ต่อกับ avr Marantz SR5300
อยากได้ปลายแหลมเพิ่มข้้น 

ใครใช้อยู่ครับ  อยากทราบว่าเสียงเป็นแนวไหนครับ

• **
Re: สายลำโพง Gentech made in Sweden
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 26, 2014, 06:04:10 am »
 :(

ออฟไลน์ golf.lek

• Edge LED TV member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 26, 2014, 10:24:21 pm »
Jentechไม่เคยลองครับ แต่ถ้าอยากได้แหลมชัดๆมีประกายลองดูพวกสายเคลือบเงินหรือไม่ก็สายทองแดงที่มีความบริสุทธิ์สูงๆระดับ6N,7Nเบสดีแหลมไม่กุดด้วยครับ

• **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 27, 2014, 06:53:04 am »
ขอบคุณครับ
ช่วยแนะนำ brand, model ของสายด้วยครับ

ออฟไลน์ buraphaboy

• Flat TV member
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2014, 05:21:18 pm »
เคยเล่น สมัยเข้ามาใหม่ๆ สักเกือบสิบปีที่แล้ว น่าจะรุ่นกลาง ไม่ใช่ตัวเล็กสุดของเค้า

เสียงติดมีเนื้อ สปีดช้านิด รายละเอียดใช้ได้ แหลมไม่กัดหู ... เทียบกับราคาเค้าก็โอเคครับ

ในคู่แข่งยุคนั้น ที่จำได้ก็

1. Qed Original ... เจ้านี่ เสียงสดกว่า คมชัดกว่า รายละเอียดชัดเจนกว่า แต่แลกมาด้วยความคม มิดเบสโด่งกว่า แนวเสียงเร่งเร้า
2. VDH ตัวถูกสุด ... เจ้านี่ ไปไกลๆเลย เสียงบีบเค้น รายละเอียดไม่มี ไม่น่าฟังเลย