ผู้เขียน หัวข้อ: แนะนำชุดเครื่องเสียงบ้าน งบ 20000 หน่อย นะคับ เห็น มี ชุด jbl+denon ดีไหม  (อ่าน 3357 ครั้ง)

ออฟไลน์ Army-cinema

• *
 [ปลื่ม] คือ หลัง จาก เจ็บร้าว กับ sony muteki m3 ไป แล้ว ผมก็ รู้สึกเข็ด กับลำโพง ชิ้นใหญ่แต่ เสียง แข็ง อื้อ เสียง อึดอัด มากครับ T T โดย ส่วนตัวแล้วเป็น คนชอบฟังเพลง มาก กว่าดูหนัง อยาก ได้ เสียงแบบ เพราะๆนิ่มๆ คล่องตัว ครับ.. ดูหนัง ก็ 30-40% ใน งบ 2 หมื่นนะครับ เพิ่มได้นิดหน่อย หากจำเป็น ^^ เห็น jbl+denon สองหมื่นต้นๆ ที่ จัดโปร อยู่ ไม่รู้ ว่า เสียงเป็นไง เซต ยากไหม เพราะ ไม่ เคย ลอง jbl+denon สักที ชีวิต ติดอยู่ กับ sony มา ตลอดด ขอบคุณ ล่วงหน้า นะ ครับ ;)

ออฟไลน์ bkav

• Full LED TV member
...เพราะๆ นิ่มๆ หวานๆ ก็ต้อง ออนเกียว กับ มาร้านท์ ลำโพง Polk
...Denon+JBL สดๆ ใสๆ  บุคคลิก เพลงสตริง ครับ. แล้วแต่ชอบ.

ออฟไลน์ buraphaboy

• Flat TV member
  • *
Denon + JBL

ฟังดีกว่า Sony แน่ แต่ก็ยังไม่เหมาะ ถ้าเน้นฟังเพลง ถ้าเคยฟัง JBL มาบ้าง ค่ายนี้ แข็งๆ ทื่อๆ ฟังเพลงไม่มันส์ ยกเว้น นิยม Rock หรือ Metal เป็นหลัก ส่วน Denon ก็ออกสไตล์สด แหลม จับมาเจอกัน ลองคิดดูสิ ...

เน้นฟังเพลง พวก onkyo หรือ Marantz น่าจะเหมาะกว่านะครับ