ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยแนะนำอุปกรณ์ที่ทำให้tv ผมใช้ดูคนเดียวหน่อยครับไม่ให้เสียงรบกวนคนรอบข้าง  (อ่าน 2684 ครั้ง)

ออฟไลน์ nohack

• Flat TV member
  • *
ปัญหาคือ ผมอยู่กับพ่อ แม่ ห้องเดียวกัน แต่นอนตื่นคนละเวลากัน ทำให้ตอนดูทีวีไม่สามารถเปิดเสียงได้ จะใช้สายต่อก็ไม่สดวก คือผมอยากได้หูฟังไร้สายอะคับแบบใหนก็ได้หรือจะเป็นอุปกรณ์อะไรก็ได้ที่ช่วยให้หูฟังไร่้สาย ช่วยแนะนำผมที tv ผม sony w804a ครับ เน้นสดวกการใช่งาน และคุ้มค่านะครับ

ออฟไลน์ wat12

• Full LED TV member
  • ??????????? ???????????? ??????????? ????????? ??????????????
มีหูฟังของโซนี่ ทำขายอยู่ครับ   ลองติดต้องร้านใกล้บ้าน  ชุดละหมื่นกว่า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 10, 2014, 07:18:36 pm โดย wat12 »

ออฟไลน์ hamann

• *
rapoo 8060 ช่วยท่านได้ครับ 1000กว่าบาท ลองหารายละเอียดจากอากู๋ดูครับ

ออฟไลน์ bkav

• Full LED TV member
ไม่ต้องระบบไร้สาย(ราคาถูกคลื่นวิทยุแทรก)ให้เปลืองตังค์เป็นพันเป็นหมื่ีน แค่ร้อยกว่าบาท หาสายชีนล์เมตรละ 5 บาท(10-15 เมตรยังได้เลยเสียงชัดแจ๋วไร้สิ่งรบกวน) ต่อหัวแหลมท้ายแจ๊คตัวเมียเล็กโมโนหรือสเตริโอก็อยู่ที่เสียงต้นทาง (จ้างช่างต่อเชื่อมให้ถ้าทำไม่เป็น ต่อเสียบช่องหูฟังทีวี หรือเครื่องเสียงที่ต่อพ่วงทีวี เท่านี้ก็เป็นโลกส่วนตัวแล้วครับ) แต่แสงอาจรบกวนคนนอนได้ แต่ถ้าคนนอนจะนอนซะอย่าง แสงกระพริมในห้อง หลับตาก็ไม่มีปัญหาอะไรครับ อิ อิ.
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 10, 2014, 11:30:54 pm โดย bkav »

ออฟไลน์ nohack

• *
ขอบคุณทุกท่านนะครับ แต่ผมพยายามเน้นไร้สายราคาถูก ตอนนี้เล็งJabra Street 2  ไว้ครับคิดว่าน่าจะใช้ได้เพราะ tv มี bluetooth  อย่างงัยมีตัวใหนเพิ่มเติมแนะนำมาเลยครับเพราะกะว่าพรุ่งนี้จะซื้อแล้ว