ผู้เขียน หัวข้อ: การต่อสายแบบ optical ?  (อ่าน 1188 ครั้ง)

ออฟไลน์ big1731

• LCD TV member
  • **
การต่อสายแบบ optical ?
« เมื่อ: มิถุนายน 30, 2014, 07:44:28 pm »
เราต่อแบบไหนครับ พอดีซื้อyamaha yas 201  soud bar มาตอนนี้ต่อoptical จากtv เข้าชุดโฮม ผลเสียงออก sub เบามากแทบไม่มีความหนักเลย ห้องกว้างแค่3×4เมตรเอง แต่ร้านแนะนำว่าควรซื้อเครื่องเล่นbru rayใหม่ sokenที่มี optical มาเลยแล้วต่อจากเครื่องเล่นเข้าตัว soundbar
 เลย อย่างนี้มันแก้ปัญหาได้ไหมครับ แนะนำด้วย ขอบคุณครับ