ผู้เขียน หัวข้อ: *****นอกเรื่องนิดนะครับ ท่านๆใช้อะไรหุ้มรีโมท นอกจากถุงพลาสติกกันครับ  (อ่าน 2712 ครั้ง)

ออฟไลน์ Chakaphorn

• Edge LED TV member
ผมใช้ถุงพลาสติกที่ห่อรีโมทมาตอนแรกๆเลยครับ สก๊อตเทปแปะ

แล้วทีนี้มันใช้งานไม่สบายมือครับ   เห็นบางท่านเหมือนเคลือบซีนห่อแนบแน่นไปเลย ไม่รู้ว่าใช้อะไรกันเหนียวเนียนดีครับ

รบกวนบอกเป็นประสบการจะนำไปใช้ครับ  ที่บ้านมีรีโมท 5 อัน จะได้ซีนใหม่ทั้งหมด

ออฟไลน์ น้าSirota..มาแว้ว!

• Hologram 3D TV member
ผมใช้ถุงพลาสติกที่ห่อรีโมทมาตอนแรกๆเลยครับ สก๊อตเทปแปะ

แล้วทีนี้มันใช้งานไม่สบายมือครับ   เห็นบางท่านเหมือนเคลือบซีนห่อแนบแน่นไปเลย ไม่รู้ว่าใช้อะไรกันเหนียวเนียนดีครับ

รบกวนบอกเป็นประสบการจะนำไปใช้ครับ  ที่บ้านมีรีโมท 5 อัน จะได้ซีนใหม่ทั้งหมด
ที่บ้านของแม่ผม มีไดร์โรงงานกับพลาสติกอย่างดีครับ ผมเลยหุ้มซีนอย่างดีเลย ทุกรีโมท คือต้องตัดพลาสติกให้พอดี แล้วใช้ไดร์เป่าจนหุ้มสนิท
ข้อดีคือ ฝุ่นไม่เข้า น้ำหกไม่มีปัญหา ตัวเลขไม่ลอก ดูใหม่อยู่เสมอ แต่ถ้าถ่านหมดคงต้องแกะเปลี่ยนถ่านแล้วนำมาซีนใหม่ อิอิ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 03, 2014, 01:14:18 pm โดย sirota »

ออฟไลน์ S_Surawut

• Edge LED TV member
 [โขกโต๊ะ]ของผมใช้พลาสติกที่ซีลกระเช้าผลไม้ หรือ อาหารครับ มันบางๆหน่อย เวลาซีลเสร็จมันก็จะยึดติดกัน ไม่รู้เหมือนท่าน sirota รึเปล่า ข้อดี ข้อเสียเหมือนท่าน sirota ครับ [หื่น]

ออฟไลน์ takuro

• LCD TV member
  • **
ผมใช้พลาสติก Wrap อาหารเหมือนกันครับ ง่ายดี

ออฟไลน์ chainorth

• Flat TV member
  • *
Wrap อาหารดีสุดหละ ถูกด้วย ใสดี batt หมดแกะทิ้ง

ออฟไลน์ DOE

• LCD TV member
  • **
เข้าไดโสะทั้งร้าน 60 บาท เลยครับ มีขาย เป็นซองพลาสติกเอามาห่อรีโมท แล้วเอาไดร์เป่า ซองนึงมีสามแผ่น  [กระโดด]