ผู้เขียน หัวข้อ: โดนหลอกเหมือนกัน (จนคนด่าประนาม แต่นี้คือเรื่องจริ  (อ่าน 4193 ครั้ง)

ออฟไลน์ kea pronpan

• *
ดิฉันพรพรรณ ผลจันทร์ดิฉันไม่ได้หลอกทุกคน แต่เปนคนอื่นที่ฉันหลงเชื่อให้เอกสารตัสจิงไปทั้งหมด รองเข้ามาคุยกันนะคาะจะตอบทุกคำถามค่ะแล้วทุดคนจะเข้าใจ

ออฟไลน์ pppcguy

• LCD TV member
  • **
ควรไปแจ้งความนะครับ ไม่งั้นท่านเองจะกลายเป็นแพะของเรื่องโกงทั้งหมด

ออฟไลน์ ninemooo

• OLED TV member
ทิ้งรายละเอียดไว้เลยครับ...

เอาเอกสารตัวจริงไปให้ใคร..

แล้วทำไมคุณถึงรู้ว่า เค้าโดนโกงกันที่เวบนี้..

ทิ้งเบอร์โทร ไว้เลยด้วยก้อดีครับ...
¨§ÍÂèÒºÔ¹ãËéÊÙ§ÍÂèÒ§ã¤Ãà¤éÒ    ËÁÑ蹺ԹàÍÒà·èÒ·ÕèàÃҨкԹäËÇ
äÁèÊӤѭÇèҨкԹ·èÒÍÐäà      ¢Íà¾Õ§ä»ãËé¶Ö§½Ñ¹...à·èÒ¹Ñé¹¾Í

ออฟไลน์ jiraset

• *
แสดงว่าคุณต้องรู้จักกับคนที่โกงคุณ(ตามที่อ้าง) อย่างนั้นก็บอกมาสิครับว่าเป็นใคร
จะได้ให้เจ้าทุกข์ไปตาม ถ้าไม่บอกก็ไม่ต้องออกมาแก้ตัว

• *
แจ้งความเรียบร้อยแล้วค่ะ ส่วนเรื่องรู้ได้ยังไงว่ามีคนโดนหลอกในเว็บเพราะคุณมุนินแนะนำให้ลงไว้ค่ะต้องขอขอบคุณมากน่ะค่ะ ส่วนคนที่มาหลอกดิฉันคือนายวิษณุ  ไม่รู้นามสกุลเพราะรู้จักทางเฟสกู้เงินนอกระบบค่ะ  ชื่อเฟสคือกู้เงินไม่มีค่ามัดจำแต่อย่างใด  ส่วนใบแจ้งความตอนนี้ก็เรียบร้อยและได้อาหยัดบัตรทุกอย่างด้วยค่ัะ ถ้าอยากทราบอะไรอีกจะตอบทุกข้อสงสัยค่ะ 

ออฟไลน์ prawmod

• Flat TV member
  • *
หลักฐานที่เราเห็นในเว็บ หรือ เฟส น่ะ รูปถ่าย ข้อมูล ปลอมหมดง่ะคับ หรือไม่ก่โดนแอบอ้าง,,แต่ บช ที่เราโอนเงินให้มันไปน่ะ ของคนร้ายแน่นอนครับ

• *
อย่างที่ดิฉันบอกไปข้างต้นแหละค่ะว่ามันเอาเอกสารตัวจิงทั้งหมดไปทำแบบนี้แล้วมันก็ถอนออกภายในวันเดียวที่พวกคุณโอนมาเหมือนกัน  สุท้ายดิฉันเปนคนพลาดเองที่ไว้ใจคนมากไป เพราะเดือนร้อนเรื่องเงินจิงๆๆ จึงทำแบบนี้  รู้สึกแย่ทุกครั้งที่โดนว่าเหมือนกันแต่จะทำไงได้ในเมื่อเรามันโง่เองค่ะ

ออฟไลน์ zeezed

• **
อ้างอิงกระทู้นี้ครับ  http://www.lcdtvthailand.com/webboard/index.php?topic=171218.0
ผมเองเป็นผู้เสียหายจากกระทู้นี้ แล้งผมเองตามสืบจนทราบว่า คุณพรพรรณ ทำงานที่ไหน
เลยได้คุยกับ คุณพรพรรณ และแนะนำให้มาตั้งกระทู้ชี้แจงเรื่องราวในนี้ครับ

ออฟไลน์ zeal09

• Edge LED TV member
ถึงตอนนี้ผมว่าคงตามตัวลำบากแล้วละครับ เพราเจ้าของ บ/ช เองก็ออกมายอมรับว่าโดนหลอก ต่อไปจะซื้ออะไรคงต้องระวังให้มากขึ้น(ซึ่งปกติก็ระวังอยู่แล้ว) ขอบคุณนะครับที่ยังออกมาชี้แจง

ออฟไลน์ Som_k

• **
ถ้าเจ้าตัว ไม่ได้ไปเปิด บช เอง ก็เล่นธนาคารครับ

ออฟไลน์ DAMR

• *
เห็นด้วยกับคุณ SOM_K  ต้องดูชื่อ บัญชีธนาคารด้วย ว่าชื่ออะไร ถ้าชือเดียวกับบัตรประชาชน ก็ต้องแก้ต่างกับตำรวจละ [โย่ว]

ออฟไลน์ Lekjang

เด่วนี้สำเนาบัตรนี่ แทบจะเปิดบัญชีไม่ไดิแล้วนะ ปกติ บงคขอบัตรตัวจริงแล้ว

เพราะต้องถ่ายบัตร ลงในคำขอเปิดเลยครับ

• *
ขอขอบคุณเจ้าของกระทู้ zeezed ที่ให้คำแนะนำให้มาลงข้อความในโพสต์นี้ และขอขอบคุณทุกช้อความทุกกระมู้ที่เข้ามาแสดวความคิดเห็นกันน่ะค่ะ ขอขอบคุณจากใจจิงๆๆ ครั้งนี้จะจำไว้ชั่วชีวิตของดิฉันเลยค่ะ

ออฟไลน์ sembe

ไม่มีข้อมูลอะไรเลย
1.โดนใครโกง มีรูปคนโกง มีบปช.ไม๊
2.แจ้งความที่ไหน เมื่อไหร่ มีใบแจ้งความไม๊
3.อายัด บ/ช หรือยัง มี บ/ช อื่นอีกหรือเปล่า
4.ชื่อ-นามสกุล อยู่ในสารบบแล้ว ในกูเกิ้ลด้วย มีผลต่อการสมัครงาน ฯลฯ
5.ถ้าบริสุทธิ์ใจ ลงเบอร์ติดต่อไว้ เผื่อตำรวจจะไปขอความร่วมมือจับโจร
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 23, 2015, 01:29:29 pm โดย sembe »

ออฟไลน์ adul pompila

• Flat TV member
  • *
เคลียร์แบบนี้ไม่จบแน่ครับ แนะนำคืนเงินให้เจ้าทุกข์เลยครับก่อนจะจบยาก

ออฟไลน์ Som_k

• **
ขอขอบคุณเจ้าของกระทู้ zeezed ที่ให้คำแนะนำให้มาลงข้อความในโพสต์นี้ และขอขอบคุณทุกช้อความทุกกระมู้ที่เข้ามาแสดวความคิดเห็นกันน่ะค่ะ ขอขอบคุณจากใจจิงๆๆ ครั้งนี้จะจำไว้ชั่วชีวิตของดิฉันเลยค่ะ

ไม่คิดจะเอาคนผิดมาลงโทษเหรอครับ
การที่มีคนเอาเอกสารตัวจริงไปทำให้เราเสียหาย ควรเอาคนผิดมาลงโทษนะครับ
มันไม่ง่ายนะครับ .การที่จะมีใครสักคนถือ บปช ของเราไปเปิด บช
ถ้าเป็นจริง เจ้าหน้าที่ ธ. ก็ต้องมีส่วนผิด (ธ.อาจเป็นผู้รับผิดชอบความเสียหายทั่งหมดแทนเรา)
ถ้าเราไปรองเรียน นำใบเเจ้งความไปติดต่อที่ธ. แล้วดึงธ. มาเป็นผู้เสียหายร่วม
ธ. มีหน่วยกฎหมายที่แข็งครับ คนผิดจะโดนข้อหาปลอมแปลงเอกสารทางการเงินเพิ่มอีกกระทง...
จัดการเลยครับ เปิดวงจรปิด ก็จะเห็นหน้าคนมาเปิด บช ครับ