ผู้เขียน หัวข้อ: [ถาม] Application ที่ใช้ในมือถือ สำหรับเล่นกับ ANDROID BOX  (อ่าน 1944 ครั้ง)

ออฟไลน์ snooksp

• *
 [แทง] :)ขอสอบถามผู้ใช้ Android box อยากรู้ว่าพอจะมีapplicationตัวไหนที่รองรับการควบคุม app remote control ตัวไหนของ iOSจากiPhone ได้บ้างคะ?
คืออยากจะใช้ไอโฟนควบคุมandroid box พอจะทำได้ไหมคะ?

???แล้วอยากทราบapplication ของ android ที่สามารถเล่นyoutubeบนมือถือ(andorid)แล้วสามารถ straemingเข้ากล่องandroid box H8 ได้ไหมคะ?

ใครทราบ แนะนำหน่อยนะคะ [ปลื่ม]

ออฟไลน์ Eakapan

• OLED TV member
Re: [ถาม] Application ที่ใช้ในมือถือ สำหรับเล่นกับ ANDROID BOX
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 09, 2016, 12:45:41 pm »
ใช้ฟังก์ชั่น screen mirroring ครับ นอกจากเครื่อง android box จะรองรับฟังก์ชั่นนี้แล้ว มือถือก็ต้องรองรับเช่นกันครับ

ออฟไลน์ snooksp

• *
Re: [ถาม] Application ที่ใช้ในมือถือ สำหรับเล่นกับ ANDROID BOX
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 10, 2016, 11:08:25 am »
ใช้ฟังก์ชั่น screen mirroring ครับ นอกจากเครื่อง android box จะรองรับฟังก์ชั่นนี้แล้ว มือถือก็ต้องรองรับเช่นกันครับ
ใช้ Himedia H8 มีไหมคะ?

ออฟไลน์ Eakapan

• OLED TV member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 10, 2016, 05:17:05 pm »
ใช้ Himedia H8 มีไหมคะ?
มีครับ