ผู้เขียน หัวข้อ: led ss c8000เสียช่างข้างนอก บอกซ่อมไม่ได้ ยังงี้เราเอาไปขายต่อพอมีราคามั๊ยครับ  (อ่าน 2656 ครั้ง)

ออฟไลน์ c8000

• Flat TV member
  • *
คือว่าตอนนั้นซื้อมาช่วงโปร ก็ประมาณ 80000บาทครับ
เสียดายมากๆ  ใช้มา4ปีเอง  ทีนี้ให้ช่างข้างนอกดู  เค้าบอกว่าจอเสีย
จะหาจอเปลี่ยนให้  แต่หามา2เดือน ก็ไม่มี   

ผมก็คิดว่าซื้อใหม่อาจคุ้มกว่า ค่าซ่อม1หมื่นเศษ ถ้าเข้าศูนย์คง2หมื่น

ทีนี้เครื่องเก่าเราก็อยู่ที่ร้านเค้า
ถ้าผมบอกให้เค้ายกกลับมาคืนให้  แล้วผมจะไปขายต่อพอจะมีราคาซักเท่าไหร่ครับ
ขอบคุณมากๆครับ  คิดไม่ตกจริงๆ  เอามาที่บ้านเห็นแล้วก็ใช้ไม่ได้ จิตตกอีก

ออฟไลน์ titans7747

• Edge LED TV member

ออฟไลน์ ซ่องเจ๊หวี

• Hologram 3D TV member
ขายต่อร้านที่รับซื้อเป็นอะไหล่ คงได้เต็มที่สุดๆประมาณ ๒๕๐๐ ครับ

ออฟไลน์ filmman

• Edge LED TV member
เทียบกับ Samsung รุ่น E F H แล้วผมว่ารุ่น C ภาพสวยกว่า 3 รุ่นที่ว่ามานะ
สีเป็นธรรมชาติไม่จัดเจอเม็ดเกรนขึ้นเกินงาม

ลองประเมินกับช่างว่าส่วนไหนกันแน่ที่เสีย แล้วถ้าซ่อมโอกาสอยู่ยาวมีมากแค่ไหนครับ
เพราะซื้อใหม่ช่วงรอยต่อเทคโนโลยี 1080P-4K ผมว่าไม่ค่อยคุ้มเท่าไหร่ 

• *
ครับผม  ตอนนั้นรู้สึกว่าตัวนี้รองท๊อป ต่อจาก c9000เลยมั๊งครับ

เห็นช่างบอกจอเสีย  ถามว่าจะอยู่ต่อได้อีกนานไหม เค้าก็ตอบไม่ได้

ในใจผมอยากจะชุบชีวิตมันใหม่  แต่เห็นราคาตอนนี้ทีวีก็ถูกค่อนข้างมาก
ในใจตอนนี้อยากได้ 55 h6400  ไม่รู้ว่าภาพจะดีกว่ารุ่น  c8000 หรือป่าวครับ
ถ้าดีกว่าหรือสูสี  ผมก็คงซื้อใหม่แบบไม่ค่อยลังเล

อ้อแล้วร้านรับซื้ออะไหล่ นี่คือพวกร้านซ่อมทีวีแบบนี้เหรอครับ

ออฟไลน์ น้าSirota..มาแว้ว!

ครับผม  ตอนนั้นรู้สึกว่าตัวนี้รองท๊อป ต่อจาก c9000เลยมั๊งครับ

เห็นช่างบอกจอเสีย  ถามว่าจะอยู่ต่อได้อีกนานไหม เค้าก็ตอบไม่ได้

ในใจผมอยากจะชุบชีวิตมันใหม่  แต่เห็นราคาตอนนี้ทีวีก็ถูกค่อนข้างมาก
ในใจตอนนี้อยากได้ 55 h6400  ไม่รู้ว่าภาพจะดีกว่ารุ่น  c8000 หรือป่าวครับ
ถ้าดีกว่าหรือสูสี  ผมก็คงซื้อใหม่แบบไม่ค่อยลังเล

อ้อแล้วร้านรับซื้ออะไหล่ นี่คือพวกร้านซ่อมทีวีแบบนี้เหรอครับ
จอเสียซ่อมไปก็ไม่คุ้ม แถมอะไหล่ไม่มี หรือถ้าขายซากคงได้หลักพันบาท ทนดูไปจนกว่าจะดูไม่ได้ดีกว่าครับ
ส่วน h6400 ภาพสู้ c8000 ไม่ได้หรอกครับ คนละซีรีย์กัน จอพาแนลคนละตัว คงต้องรุ่น h7000 ขึ้นไปล่ะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 03, 2015, 10:12:28 pm โดย sirota »

ออฟไลน์ kitto

• *
samsung รุ่น C 6000 up หนิใช้จอ ultraclear panal ทั้งนั้นเลยครับ ของผมรุ่น c6200  ปี2010ภาพยังสวยเลย ตอนนี้มีอาการพอเปิดเครืองคร้้งแรกจอเริ่มเป็นเส้นๆสักพักก็หาย ไม่อยากให้อาการหนักกว่านี้ ภาพสวยพอใจมาก จอ ultra clear นี้อะ

ออฟไลน์ mee03

• *
ลองไปร้าน อมร ยังครับ ให้เค้าประเมินราคาซ่อมก่อนก้อได้
ของผมซ่อมหมดไป 2 พันกว่า ภาพเสีย เค้าซ่อมบอร์ดเอาครับ

samsung นี่มีระเบิดเวลารึเปล่าครับ [ปาดเหงื่อ] ล่าสุดทีวีบ้านเพื่อนที่ทำงาน es6800 ใช้ได้ 3 ปี ตอนนี้ hdmi ใช้ได้แค่ช่องเดียวและ [ไม่พูด]

ออฟไลน์ kitto

• *
ภาพสวยก็อีกเรือง ความทนก็อีกเรื่องครับ สำหรับ ซัมแซง เฮ้อ

ภาพสวยก็อีกเรือง ความทนก็อีกเรื่องครับ สำหรับ ซัมแซง เฮ้อ
แต่ก็ต้องยอมรับอ่ะครับ ว่าทีวีในราคาระดับเดียวกัน samsung เด่นทั้งภาพ และสเปคที่สุด ราคาก็ดี ใครเห็นเป็นต้องอดใจไม่ได้จริงๆ [ปลื่ม]
ส่วนเรื่องคุณภาพ ความทนทาน อยู่ที่ความเชื่อส่วนบุคคลล่ะครับ? บางคนใช้ samsung มาเกิน 5 ปีก็มี...อิอิ [หื่น]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 04, 2015, 01:03:48 pm โดย sirota »

• *
โอ้  ซื้อใหม่มาก็  ไม่สวยเหมือนเดิม สินะครับ
 [ไม่เอา]

นั่นสินะ ตัวเก่าซี่รี่ย์8แน่ะ