ผู้เขียน หัวข้อ: LB670T สอบถามเรื่องการเล่นไฟล์ mkv หน่อยครับ  (อ่าน 1323 ครั้ง)

ออฟไลน์ OffRhapZody

• Flat TV member
  • *
ผมเล่นไฟล์หนัง .mkv ผ่าน SmartShare อะครับ ภาพมาเนียนเลยแต่ติดที่มันเปลี่ยนเสียงกับซับไม่ได้อะครับ น้ำตาจะไหล T-T เลยอยากทราบวิธีหน่อยครับ

ปล.แล้วใครพอจะมีวิธีตั้งค่า Magic Remote ให้สามารถเปลี่ยนช่องจากกล่อง True Vision ได้ไหมครับ เคยอ่านเจอกระทู้หนึ่งเค้าบอกทำได้ ผมลองแล้วมันไม่เชื่อมกันอะครับ

ออฟไลน์ Krit-888

• Edge LED TV member
Re: LB670T สอบถามเรื่องการเล่นไฟล์ mkv หน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2014, 01:55:11 am »
ไฟล์ mkv บางเรื่องก็เปลี่ยน sub ได้ บางเรื่องก็ไม่ได้ แถมบางที sub thai ขึ้นไทยบ้าง ต่างดาวบ้าง
เพื่อไม่ให้เป็นภาระ (ต่อการรับชม) ดูด้วยเครื่องเล่น HD เช่น Playon, popcorn หรือ Dune เป็นต้น จะดีกว่าเยอะ
ปล. ซีรีย์/การ์ตูนหรือหนังบางเรื่องภาคไทย ผมก็ดูด้วย 670T [คิคิ]

ออฟไลน์ OffRhapZody

• Flat TV member
  • *
Re: LB670T สอบถามเรื่องการเล่นไฟล์ mkv หน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2014, 02:04:55 pm »
ขอบคุณครับผม