ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องมาตรฐานของจอ LED TV ค่ะ  (อ่าน 1001 ครั้ง)

ออฟไลน์ monni

• *
สอบถามเรื่องมาตรฐานของจอ LED TV ค่ะ
« เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2014, 03:05:16 pm »
อยากรบกวนปรึกษา ผู้รู้หน่อยค่ะว่าสินค้าประเภท LED TV เนี่ย เค้ามีมาตรฐานอะไร เป็นตัวคุ้มครอง หรือมีเครื่องหมายการค้าอะไรที่ได้รับการยอมรับจากทั่วโลกไหมค่ะ ยกตัอย่างเช่น พวกคอมพิวเตอร์ก็จะมีมาตรฐานความปลอดภัย UL หรือ FCC แบบเนี่ยค่ะ รบกวนด้วยนะคะ  [ปาดเหงื่อ]

ออฟไลน์ Cattyzz

• Edge LED TV member
Re: สอบถามเรื่องมาตรฐานของจอ LED TV ค่ะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2014, 10:04:24 pm »
THX มาตรฐานภาพและเสียงครับ

ออฟไลน์ monni

• *
Re: สอบถามเรื่องมาตรฐานของจอ LED TV ค่ะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2014, 03:03:22 pm »
THX มาตรฐานภาพและเสียงครับ

ขอบคุณค่ะ พอดีจะเอามาเขียนสเป็คงานค่ะ เลยอยากรู้ว่ามันมีข้อไหน ที่แสดงมาตรฐานบ้าง