ผู้เขียน หัวข้อ: อยากได้สีทาผนังสำหรับฉายโปรเจคเตอร์  (อ่าน 16954 ครั้ง)

ออฟไลน์ bogard

• Edge LED TV member
ไม่ทราบใครพอรู้แหล่งซื้อบ้างครับ ราคาเท่าไหร่

ออฟไลน์ Jin

Re: อยากได้สีทาผนังสำหรับฉายโปรเจคเตอร์
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2014, 12:14:14 am »
สีเข้ม ด้านครับ ส่วนสีอะไรแล้วแต่ชอบ

ออฟไลน์ kitime2147

• Flat TV member
  • *
Re: อยากได้สีทาผนังสำหรับฉายโปรเจคเตอร์
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2014, 05:15:36 pm »
ลองดูที่ www.thaiscreencentral.com/screen-goo.html นะครับ เผื่อได้ไอเดีย ส่วนตัวผมว่ามันแพงไป ผมเองก็ดูประมาณ 150 นิ้ว จะซื้อจอก็แพง ก็ใช้สีเทาด้านทาเองก็ใช้ได้ดี

ออฟไลน์ wat12

• Full LED TV member
  • ??????????? ???????????? ??????????? ????????? ??????????????
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2014, 10:37:48 am »
ลองดูที่ www.thaiscreencentral.com/screen-goo.html นะครับ เผื่อได้ไอเดีย ส่วนตัวผมว่ามันแพงไป ผมเองก็ดูประมาณ 150 นิ้ว จะซื้อจอก็แพง ก็ใช้สีเทาด้านทาเองก็ใช้ได้ดี

หากใช้เครื่องฉายเป็น DLP  อยากให้พิจารณา  สีเนื้อขาว+ที่ผสมผงมุก ผงแก้ว ละเอียดๆ  ด้วยครับ

เพราะเท่าที่ได้ดู DLP หรือ พวก JVC มา......พบว่า ชอบการฉายภาพบนจอขาวมุก  มากกว่าจอเทา มากมายจร้า

ออฟไลน์ bogard

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2014, 01:01:19 pm »
ผมใช้ benq 1080 ตอนนี้ฉายกับผนังห้องขาวด้านก็รู้สึกดีกว่าจอ fix vertex น่ะคับ ลองซื้อสีขาวมุกมาทาน่าจะดี เดี๋ยวลองดู

ออฟไลน์ wat12

• Full LED TV member
  • ??????????? ???????????? ??????????? ????????? ??????????????
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2014, 04:18:22 pm »
ผมใช้ benq 1080 ตอนนี้ฉายกับผนังห้องขาวด้านก็รู้สึกดีกว่าจอ fix vertex น่ะคับ ลองซื้อสีขาวมุกมาทาน่าจะดี เดี๋ยวลองดู

มุกแบบ ละเอียดๆ นะครับ............ถ้าไม่ละเอียดพอ   ขอแป้งมุก ของน้องคนขาย   มาช่วยผสมได้ยิ่งดี  [คิคิ]