ผู้เขียน หัวข้อ: รวมพลคนใช้ Yamaha Aventege  (อ่าน 945069 ครั้ง)

ออฟไลน์ panta

• Flat TV member
  • *
Re: รวมพลคนใช้ Yamaha Aventege
« ตอบกลับ #882 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2014, 09:09:43 am »
ระหว่างลำโพง klipsch กับ paradigm
ตัวไหนเหมาะสมกว่าครับ

ออฟไลน์ wat12

• Full LED TV member
  • ??????????? ???????????? ??????????? ????????? ??????????????
Re: รวมพลคนใช้ Yamaha Aventege
« ตอบกลับ #883 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2014, 10:57:27 am »
ระหว่างลำโพง klipsch กับ paradigm
http://www.paradigm.com/products-current/model=cinema-200/page=overview

ลองยกแอ็มป์  ไปลองต่อฟังที่ร้านเลยครับ

Cinema 200 x 5 ตู้
สับวูฟเฟอร์ 10" x 2 ตู้  กับ  ห้อง 4x6 ดูหนังเหลือๆครับ........และด้วยศักยภาพของลำโพง    มีดีพอ ที่จะฟังเพลง(ด้วยเอวีอาร์ของเรา) ได้แน่นอนครับ

ออฟไลน์ Army-cinema

• *
« ตอบกลับ #884 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2014, 02:25:23 am »
พี่ ครับ แนะนำหน่อย นะคับ พอดี ผม งบน้อย มาก เลย คับ ห้องก็เล็กด้วย 4*5 ครับ ไป ลองฟัง รุ่น 298 มา รู้สึก ว่าเสียงดีเกินตัว จริงๆคับ ผม ที งบ 15000 เอง คับ รุ่นนี้โอเคไหม คับ ส่วนตัว ชอบฟังเพลง มากกว่าดูหนัง คับ ชอบเสียง นิ่มๆเพราะ อ่า คับ ขอบคุณล่วงหน้า นะคับ พี่ๆ^^

• ??????????? ???????????? ??????????? ????????? ??????????????
« ตอบกลับ #885 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2014, 10:37:20 am »
พี่ ครับ แนะนำหน่อย นะคับ พอดี ผม งบน้อย มาก เลย คับ ห้องก็เล็กด้วย 4*5 ครับ ไป ลองฟัง รุ่น 298 มา รู้สึก ว่าเสียงดีเกินตัว จริงๆคับ ผม ที งบ 15000 เอง คับ รุ่นนี้โอเคไหม คับ ส่วนตัว ชอบฟังเพลง มากกว่าดูหนัง คับ ชอบเสียง นิ่มๆเพราะ อ่า คับ ขอบคุณล่วงหน้า นะคับ พี่ๆ^^

ห้องไม่เล็กหรอกครับท่าน.........

เห็นอีกกระทู้  ท่านบอกงบ 20,000 มิใช่ดอกรึ   หรือว่าโดนตัดคะแนนความประพฤติ [คิคิ]

เป็นข้าน้อย......คงมองที่มือสองล้วนๆหละจร้า

HD Palyer (เช่น Egreat R6S Pro = 2000-2500  บาท แล้วแต่อายุการใช้งาน)
HDMI > ตรงๆ ไปที่จอ  ใช้สายHDMI แถมๆ ไปก่อนก็ยังไหว.....
AVR รุ่นกลางถึงสูง ในอดีต  กำลังขับสูงๆ   ตัวหนักๆ   ขอแบบที่รับ 5.1 Analog  input ได้  งบ 4-7พัน  แล้วแต่

ทำให้เหลืองบ  มองหาลำโพง  11-14k  โดยประมาณครับ.........ยิ่งถ้าบอก ชอบฟังเพลงมากกว่า  อาจหาลำโพงดีๆหน่อย  มาใช้คู่หนึ่งก่อนครับ
งบมือสอง ขนาดนี้  ได้ของดีเลยครับ

ส่วนการดูหนัง  เรายังได้ใช้  เทคโนโลยี่ด้านภาพที่ดี  สายHDMI ตรงไปที่จอ  ชัดแจ๋วแน่.......ยิ่งถ้าเสียงพูดจากทีวีดีๆ  ก็เสมือนการทดแทน Centre ได้ด้วยครับ
เบื้องต้น  เรื่องเสียง  ยอมใช้ Analog LR ไปก่อน  หรือสาย Optical เส้นเดียว ต่อเข้า AVR ครับ

เท่านี้ก็สุขสันต์แล้วจร้า

ออฟไลน์ Army-cinema

• *
« ตอบกลับ #886 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2014, 03:21:44 pm »

ห้องไม่เล็กหรอกครับท่าน.........

เห็นอีกกระทู้  ท่านบอกงบ 20,000 มิใช่ดอกรึ   หรือว่าโดนตัดคะแนนความประพฤติ [คิคิ]

เป็นข้าน้อย......คงมองที่มือสองล้วนๆหละจร้า

HD Palyer (เช่น Egreat R6S Pro = 2000-2500  บาท แล้วแต่อายุการใช้งาน)
HDMI > ตรงๆ ไปที่จอ  ใช้สายHDMI แถมๆ ไปก่อนก็ยังไหว.....
AVR รุ่นกลางถึงสูง ในอดีต  กำลังขับสูงๆ   ตัวหนักๆ   ขอแบบที่รับ 5.1 Analog  input ได้  งบ 4-7พัน  แล้วแต่

ทำให้เหลืองบ  มองหาลำโพง  11-14k  โดยประมาณครับ.........ยิ่งถ้าบอก ชอบฟังเพลงมากกว่า  อาจหาลำโพงดีๆหน่อย  มาใช้คู่หนึ่งก่อนครับ
งบมือสอง ขนาดนี้  ได้ของดีเลยครับ

ส่วนการดูหนัง  เรายังได้ใช้  เทคโนโลยี่ด้านภาพที่ดี  สายHDMI ตรงไปที่จอ  ชัดแจ๋วแน่.......ยิ่งถ้าเสียงพูดจากทีวีดีๆ  ก็เสมือนการทดแทน Centre ได้ด้วยครับ
เบื้องต้น  เรื่องเสียง  ยอมใช้ Analog LR ไปก่อน  หรือสาย Optical เส้นเดียว ต่อเข้า AVR ครับ

อ่อ ขอบคุณ มาก เลย นะคับ ตอนนี่ผม มี เจ้า egreat r200s แล้ว คับ แล้ว แนะนำ ให้ จัด amp แพง ก่อน ใช้ไหม คับ พอดี ผม ไม่มี ความรู้ ด่านนี้ เลย เพิ่ง เลิก จาก sonyมา (เข็ดหลาบ) 55555555 แนะนำ ชื่อ amp เลยได้ไหม คับ จะได้ไป ลองเช็ค ราคา ขอบคุณ ครับบ^^

« ตอบกลับ #887 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2014, 06:12:41 am »

เห็นอีกกระทู้  ท่านบอกงบ 20,000 มิใช่ดอกรึ   หรือว่าโดนตัดคะแนนความประพฤติ [คิคิ]

HD Palyer (เช่น Egreat R6S Pro = 2000-2500  บาท แล้วแต่อายุการใช้งาน)
HDMI > ตรงๆ ไปที่จอ  ใช้สายHDMI แถมๆ ไปก่อนก็ยังไหว.....
AVR รุ่นกลางถึงสูง ในอดีต  กำลังขับสูงๆ   ตัวหนักๆ   ขอแบบที่รับ 5.1 Analog  input ได้  งบ 4-7พัน  แล้วแต่

ทำให้เหลืองบ  มองหาลำโพง  11-14k  โดยประมาณครับ.........ยิ่งถ้าบอก ชอบฟังเพลงมากกว่า  อาจหาลำโพงดีๆหน่อย  มาใช้คู่หนึ่งก่อนครับ
งบมือสอง ขนาดนี้  ได้ของดีเลยครับ

ส่วนการดูหนัง  เรายังได้ใช้  เทคโนโลยี่ด้านภาพที่ดี  สายHDMI ตรงไปที่จอ  ชัดแจ๋วแน่.......ยิ่งถ้าเสียงพูดจากทีวีดีๆ  ก็เสมือนการทดแทน Centre ได้ด้วยครับ
เบื้องต้น  เรื่องเสียง  ยอมใช้ Analog LR ไปก่อน  หรือสาย Optical เส้นเดียว ต่อเข้า AVR ครับ

อ่อ ขอบคุณ มาก เลย นะคับ ตอนนี่ผม มี เจ้า egreat r200s แล้ว คับ แล้ว แนะนำ ให้ จัด amp แพง ก่อน ใช้ไหม คับ พอดี ผม ไม่มี ความรู้ ด่านนี้ เลย เพิ่ง เลิก จาก sonyมา (เข็ดหลาบ) 55555555 แนะนำ ชื่อ amp เลยได้ไหม คับ จะได้ไป ลองเช็ค ราคา ขอบคุณ ครับบ^^

"""""""""""ดีเลยครับ  ที่มีR200s แล้ว
..........หมายถึง  ของที่เคยแพง  เพราะเป็นรุ่นสูงๆในอดีต   ไม่มีHDMI ก็ไม่หวั่น.........ยิ่งตัวใหญ่ๆ ยิ่งตัวหนักๆ   ยิ่งบ่งบอกถึงความใหญ่ ของภาคแอ็มป์ และภาคจ่ายไฟครับ  .....เราต้องการภาคขยายดีๆ    และรับสัญญาณ Digital Coaxial & Optical ได้     รับ5.1,7.1 Analog input ได้ (ช่องทางหลังสุดนี่แหละ  ไม่มีตัน   ทำให้เรามีหนทางเล่นเสียง HD Audio  ได้ครับ (แต่ต้องพึ่งพา ความสามารถของHD Player  รุ่นใหญ่ๆครับ)

..........แต่แอ็มป์ AVR ต้องสภาพดี  รุ่นที่เหมาะๆ  ... มีรีโมทตรงรุ่นด้วย.......ยิ่งซื้อได้ถูก   ยิ่งเหลืองบไปจัดลำโพงได้เยอะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 11, 2014, 11:34:43 am โดย wat12 »

ออฟไลน์ plenissan

• LCD TV member
  • **
« ตอบกลับ #888 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2014, 10:38:39 pm »
มารายงานตัวคับ YAMAHA RX-V475 คับ

ออฟไลน์ Kankasem

« ตอบกลับ #889 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2014, 10:08:00 am »
มารายงานตัวคับ YAMAHA RX-V475 คับ

ยินดีตอนรับครับ

« ตอบกลับ #890 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2014, 06:54:41 am »
ขอสมัครรวมพลแบบเป็นทางการซะทีจร้า  [ปลื่ม]
สิบกว่าปีร่วมยี่สิบปีก่อน Yamaha RXV430 คือตัวแรกที่ซื้อของใหม่ๆใช้กับ Soken DVD8800...T40 เรื่อยมาถึงตัวดัง 971
และส่งมอบให้ผู้ใหญ่ที่นับถือใช้งานต่อ  เมื่อหลายปีที่ผ่านมา

จากนั้นดูหนัง ฟังเพลง  เป็นภาระของ  สองแชแน่ล  มาตลอด
ตั้งแต่เล่นHTPC (เสียงพึ่งบริการของASUS  HDAV1.3Deluxe)  ในปี 2008  
เล่น mkv , Fullrib(ตอนนั้นหายากมากๆ)  BDแผ่นแท้ซื้อเล่นบ้าง ราวสิบแผ่นก็เลิก  สู้ตัวเลขราคาไม่ไหว
 Focus เน้นที่ภาพ ลูกเดียว [ปลื่ม]

เป็นแฟนานุแฟนของเก่าไปซะแล้ว ชอบมากับพวก Old School  รุ่นใหญ่ๆ ตัวหนักๆ
มีRXV2300  เข้ามาเสริมเมื่อสองปีก่อน  แต่มันยังไม่ใช่สิ่งที่ต้องการ

ตอนนี้รอเจ้านี่มาถึง ก็คงวางไว้ที่โถงชั้นล่างจร้า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 14, 2014, 06:59:14 am โดย wat12 »

« ตอบกลับ #891 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2014, 11:43:39 am »
จัดไปครับ Z9

ออฟไลน์ newtun

• Edge LED TV member
« ตอบกลับ #892 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2014, 11:23:25 pm »
คหสต นะครับ ผมว่า paradigm ดูหนังดีกว่า klipsh
para เสียงจะอิ่มกว่า กะแทกกะทั้นดี klipsh เสียงมันแห้งๆไปนิด เหมือนคนเสียงแหบนิดๆอะไรแบบนั้นอะครับ

« ตอบกลับ #893 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2014, 05:06:28 pm »
คหสต นะครับ ผมว่า paradigm ดูหนังดีกว่า klipsh
para เสียงจะอิ่มกว่า กะแทกกะทั้นดี klipsh เสียงมันแห้งๆไปนิด เหมือนคนเสียงแหบนิดๆอะไรแบบนั้นอะครับ

paradigm ต้องรุ่น studio เลยน่ะครับ เสียงถึงจะเข้ากับ Yam

ออฟไลน์ ronnawut

« ตอบกลับ #894 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2014, 08:05:08 pm »
เหงาๆขอแจมด้วยคน  3020 ขอรายงานตัวคับผ๊ม [yes] แลกเปลี่ยนกันได้เพราะผมก็ยังรู้แบบเจาะลึกไม่หมดครับ

• *
« ตอบกลับ #895 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2014, 09:00:03 pm »
ถ้าเป็น mornitor9v6 เข้ากับ yam ไหมครับ

« ตอบกลับ #896 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2014, 10:18:13 pm »
ถ้าเป็น mornitor9v6 เข้ากับ yam ไหมครับ

เสียงมันสด ไปครับ monitor9v6 ถ้า Paradigm ต้อง Studio ขื้นไปครับเสียงจะไม่สดและจัดมาก ครับ

• *
« ตอบกลับ #897 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2014, 09:01:15 pm »
สรุป studio vs klipsch rf62 เลือกตัวไหนขอฟันธง
ห้อง 5.8x3.6

ออฟไลน์ planoi

• *
« ตอบกลับ #898 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2014, 08:38:07 pm »
yam A 3020 ต่างจาก 3030
ด้านไหนบ้างครับ
ฟังเพลงต่างกันไม๊ครับ
ภาษาประกฤตไม่แข็งแรงอะ
เห็นwhat hi fi ได้5ดาวทั้งคู่

ออฟไลน์ newtun

« ตอบกลับ #899 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2014, 09:34:14 pm »
yam A 3020 ต่างจาก 3030
ด้านไหนบ้างครับ
ฟังเพลงต่างกันไม๊ครับ
ภาษาประกฤตไม่แข็งแรงอะ
เห็นwhat hi fi ได้5ดาวทั้งคู่

3030 ปลายปีราคาก็ลงแล้วคับ ไม่รู้จะรอไหวป่าวคนมันอยากได้เนาะ 55