ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนสอบถามผู้รู้ด้วยครับ คือผมจะดูไฟล์หนัง 3D ISO ผ่านคอมต่อเข้า LED TV 3D  (อ่าน 7223 ครั้ง)

ออฟไลน์ aeea

• *
รบกวนสอบถามผู้รู้ด้วยครับ คือผมจะดูไฟล์หนัง 3D ISO โดยใช้โปรแกรม daemon tools จำลองไดร์ เล่นผ่านโปรแกรม power dvd 14 ต่อเข้าจอ LED TV 3D LG LB670T ผ่านสาย HDMI 1.4 การ์ดจอคอมเป็น nvidia geforce 840M ในตัวโปรแกรม power dvd ปรับเป็น HDMI 1.4 1080p แล้วแต่ภาพที่ออกมาเป็นแค่ 2D ทั้งที่ตัวหนังเป็น BD 3D Full ISO เป็นทุกไฟล์เลยครับ ไม่ทราบว่ามีวิธีเซ็ตยังไงครับถึงจะสามารถดู 3D ISO ได้ครับ ขอบคุณครับ
 [ปลื่ม] [ปลื่ม] [ปลื่ม]

ออฟไลน์ bight

• Edge LED TV member
เวลาต่อกับทีวี เซ๊ทให้ออกทีวีจอเดียวหรือเปล่า ถ้าเปิดให้ออก2จอพร้อมกันจะดูไม่ได้ครับ

ออฟไลน์ aeea

• *
ภาพออกปกตินะครับ ทั้งแบบ duplicate และแบบ extend แต่ปัญหาคือมันไม่มีโหมด 3D ให้เลือกครับ ทั้งที่ไฟล์ที่ผมมีอยู่เป็น BD 3D ISO

ออฟไลน์ pekookja

• LCD TV member
  • **
BD 3D Full ISO ไฟล์ หนังต้อมมี Menu ให้เลือกด้วยน่ะครับ เวลาเปิดกับ Power DVD คุณอาจจะเปิดผิดวิธีครับ เพราะมันมีการเปิดหลายๆแบบ ถ้าเปิดผิด มันจะไม่มี Menu ให้เลือกเป็น 3D ครับ มันจะเล่นเลย จำไม่ได้ว่า daemon tools รองรับแบบ BD หรือเปล่าจำไม่ได้ เพราะคอยลองนานละ มันวุ่นวายมากเลยหาโหลดแต่แบบ Over Under มาดู ง่ายกว่าเยอะ

แต่หลักๆคือเวลาเปิดมาแล้วต้องมี Menu หรือเข้าไปที่เลือก Menu หนังให้ได้ครับ

ออฟไลน์ bight

• Edge LED TV member
ภาพออกปกตินะครับ ทั้งแบบ duplicate และแบบ extend แต่ปัญหาคือมันไม่มีโหมด 3D ให้เลือกครับ ทั้งที่ไฟล์ที่ผมมีอยู่เป็น BD 3D ISO
ดูไม่ได้ของผม หมายถึงว่า มันจะไม่เเสดง3D ครับ การที่เปิด duplicate และแบบ extend  ตัวโปรเเกรม มันจะคิดการเเสดงผลรวมจอโน๊ตบุ๊คซึ่งไม่ลองรับ3D ดันนั้นโปรเเกรมจะไม่เเสดง3D ครับ ต้องปิดจอโน๊ตบุ๊คไปเลยครับเลือกให้ออกจอเดียวซึ่งเป็นทีวีที่ลองรับ3D ครับ ตัวโปรเเกรมเเกรม powerdvd ถึงจะให้เล่น 3D ครับ

ออฟไลน์ nongtee3

• Flat TV member
  • *
ลองใช้โปรแกรม total media theater ดุครับ

ออฟไลน์ kitsana_na

• Flat TV member
  • *
คอมต้องติดตั้งโปรแกรม 3DTV play ก่อนครับ ไม่งั้นดูก็จะออกเป็นแค่ 2D แต่ถ้าจะติดตั้งตัวเต็มต้องเสียตังครับ มีทดลองใช้ 14 วัน ถ้าหมดแล้วก็ใช้โปรแกรมหยุดเวลาเอาครับ [เท่ห์]