ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนหน่อยค่ะ เปิดปุ่ม power ทีวีแล้วแต่ทีวีมีนไม่ติดขึ้นแต่ไฟกระพริบทำไงดีค่ะ  (อ่าน 2422 ครั้ง)

ออฟไลน์ peemai

• *
สวัสดีค่ะ หนูมีเรื่องจะรบกวนถามหน่อยค่ะ คือหนูพึ่งได้ทีวีsony บราเวีย รุ่นKDL-32R420B มา คราวนี้พอลองกดปุ่มเปิดทีวีข้างๆ แต่ทีวีมันไม่ติด กลับขึ้นไฟกระพริบเหลือง-เขียวแทน ต้องทำยังไงค่ะถึงจะเปิดดูได้รบกวนตอบกลับหน่อยนะค่ะ ขอบคุณมากๆค่ะ   [ปลื่ม]

ออฟไลน์ peemai

• *
ขอบคุณนะค่ะ จะแวะเอาไปไห้ดูที่ร้านค่ะพรุ่งนี้