ผู้เขียน หัวข้อ: SONY เช็คว่าเปิดใช้งานมาแล้วกี่ชั่วโมงยังไงนะครับ  (อ่าน 5239 ครั้ง)

ออฟไลน์ PILES

• Flat TV member
  • *
    • GET RID OF HEMORRHOIDS
เดือนหน้าว่าจะไปสอยทีวี SONY ครับ W800C

แต่สงสัยว่าเรามีวิธีเช็คว่าทีวีเครื่องนี้เปิดใช้มาแล้วกี่ชั่วโมงยังไงครับ

กลัวจะโดนเอาพวกตัวโชว์มาให้ครับผม

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ bonsai007

• Edge LED TV member
Re: SONY เช็คว่าเปิดใช้งานมาแล้วกี่ชั่วโมงยังไงนะครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2015, 06:43:31 am »
ลองตามนี้ดูครับ 1.กดปุ่ม i+  2.กด5  3.กดปุ่มลดเสียง-  4.กดpowerเปิดทีวี ครับ กดต่อเนื่องกันตามstepเลยนะครับ

• *
Re: SONY เช็คว่าเปิดใช้งานมาแล้วกี่ชั่วโมงยังไงนะครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2015, 11:00:44 am »
ขอบคุณครับคุณ   bonsai007

อันนี้ใช้ได้กับทุกรุ่นเลยใช่ไหมครับ

ออฟไลน์ ซ่องเจ๊หวี

• Hologram 3D TV member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2015, 03:19:45 pm »
ขณะปิดเครื่องอยู่กดที่รีโมทดังนี้

1. กดปุ่ม i (ไม่ใช่ i+ ที่อยู่ด้านซ้ายนะ)
2. กดเลข5 (ตอนนี้ถ้าทีวีติดเองแสดงว่ากดผิดวิธีจากข้อแรกแล้วครับ)
3. กดปุ่ม ลดเสียง
4. กดปุ่มpower เพื่อเปิดทีวี

โดยทั้ง4ขั้นตอนนี้ต้องกดอย่างต่อเนื่องอย่าเว้นระยะนานครับ
แล้วจะพบกับตัวเลขดังรูปข้างล่างนี้

ตัวเลขสามชุดนี้คือ
ชุดแรก ชม.การใช้งาน ชุด2 จำนวนครั้งการเปิดเครื่อง ชุด3. ไม่ทราบครับ

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2015, 09:37:54 pm »
ขณะปิดเครื่องอยู่กดที่รีโมทดังนี้

1. กดปุ่ม i (ไม่ใช่ i+ ที่อยู่ด้านซ้ายนะ)
2. กดเลข5 (ตอนนี้ถ้าทีวีติดเองแสดงว่ากดผิดวิธีจากข้อแรกแล้วครับ)
3. กดปุ่ม ลดเสียง
4. กดปุ่มpower เพื่อเปิดทีวี

โดยทั้ง4ขั้นตอนนี้ต้องกดอย่างต่อเนื่องอย่าเว้นระยะนานครับ
แล้วจะพบกับตัวเลขดังรูปข้างล่างนี้

ตัวเลขสามชุดนี้คือ
ชุดแรก ชม.การใช้งาน ชุด2 จำนวนครั้งการเปิดเครื่อง ชุด3. ไม่ทราบครับ

ขอบพระคุณมากๆครับคุณลุง UFO สำหรับข้อมูลครับ

จากรูปที่คุณลุงส่งมา แสดงว่าเครื่องในรูปเปิดมาแล้ว 8 ครั้ง แต่ยังไม่ถึง 1 ชั่วโมง ใช่ไหมครับผม

ออฟไลน์ ซ่องเจ๊หวี

• Hologram 3D TV member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2015, 10:09:55 pm »

ขอบพระคุณมากๆครับคุณลุง UFO สำหรับข้อมูลครับ

จากรูปที่คุณลุงส่งมา แสดงว่าเครื่องในรูปเปิดมาแล้ว 8 ครั้ง แต่ยังไม่ถึง 1 ชั่วโมง ใช่ไหมครับผม

ใช่แล้วครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 26, 2016, 06:55:35 pm โดย อีสาวอันตราย »

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2015, 11:07:44 am »

ใช่แล้วครับ

สูตรนี้เป็นวิธีกดของรุ่นปี 2012 กับ ปี2013 ใช้กับ sony ที่บ้านลุงได้ไม่มีปัญหา

แต่รุ่นปี 2015 ลุงไม่แน่ใจว่าวิธีกดจะเปลี่ยนไปหรือยังนะ

ขอบพระคุณครับ เดี๋ยวผมจะลองดูนะครับ