ผู้เขียน หัวข้อ: มาใหม่ CloudHD1195+ 4K HDPlayer ใส่ฮาร์ดดิสก์ภายในได้ 4TB ให้ภาพสวยกว่า Android Box ทั่วไป  (อ่าน 618872 ครั้ง)

ออฟไลน์ jkhantee

• OLED TV member
Firmware ล่าสุดรองรับเสียง DTS-HD แล้วนะครับ
โอ้ว...รอลุ้น หากรองรับ DTS-HD จริง + ภาพสวยกว่าชิป Hisilicon แถมพ่วงด้วย Android + เล่นไฟล์ fullrip + bd iso ได้นี่รับรองมีหวด+1

เล่นผ่าน Onkyo414 ...... เสียง DTS-HDMA และ DolbyTrueHD มาเต็มๆครับ

เล่น Fullrip ได้ลื่นทั้ง BDMV และ iso

ภาพ...ผมชอบ Hisilicon มากกว่า แต่ดูเหมือนตัวนี้จะเล่นได้ลื่นกว่า และโชว์ปก / ส่วน Himedia Q5 quadcore เพิ่งได้ FW ใหม่มา ยังไม่ได้ลองเล่นไฟล์หนังว่าลื่นขึ้นไหม แต่ต้องยอมเรื่องโชว์ปก

สรุปว่า...หวดได้เลย  :)

ออฟไลน์ jkhantee

• OLED TV member
แล้ว app android พอจะลงจาก play store ได้บ้างไหมครับ พวกวิทยุออนไลน์อ่ะครับ

ลงได้ดีครับ จาก playstore ถ้าตัวไหนบังเอิญบอกว่า ไม่เข้ากันกับอุปกรณ์ ก็สามารถโหลดมาเป็นไฟล์ apk แล้วลงเองได้

ลองอ่านที่ลิงค์นี้ดูครับ วิธีการง่ายๆ เพราะ แอนดรอยด์หลายเครื่อง ไม่สามารถโหลดหลายแอพจาก playstore ได้
http://www.techxcite.com/topic/15000.html

ออฟไลน์ iamBALL

• *
ก่อนอื่นต้องขอบคุณ คุณ suvej และ  คุณ jkhantee ที่ช่วยตอบข้อสงสัยที่แล้วๆ มาครับ

ผมจะซื้อเจ้ากล่องพวกนี้ไปให้ที่บ้านใช้ซึ่งก็ไม่รู้ว่าเค้าจะใช้งานในส่วนไหนเพิ่มเติมจากที่ผมคาดการณ์ไว้หรือเปล่าครับ

Movie - ส่วนใหญ่ผมกับน้อง

Youtube - พ่อกับแม่น่าจะใช้เวลาอยากดูอะไร เห็นเวลาดูในโน๊ตบุ๊คแล้วเรียกกันไปดูมันเหมือนต้องแย่งกันดู จอมันเล็ก

Browser - พ่อกับแม่น่าจะใช้เสิร์ชหาอะไรบ้าง

Miracast - เอาไว้ให้น้องส่งภาพ, วีดิโอ, เกม จากมือถือ android หรือ ipad ขึ้นจอทีวี

App เพิ่มเติม

Radio Online - ไม่แน่ใจว่าแอพไหนอัพเดทคลื่นบ่อยๆ ครับ เพราะเมื่อก่อนเคยใช้แล้วคลื่นบางคลื่นชอบหาย

Music Player - มือถือผมใช้ power amp มันพอจะมีตัวไหนแนะนำสำหรับการใช้งานบนกล่องผมนี้ไหมครับ

กะว่าอีกไม่เกิน 2 - 3 วันนีัว่าจะไปจัดมาสักตัวเลยอยากได้ตัวที่ตอบโจทย์การใช้งานได้เหมาะสมครับ ช่วงนี้เห็นมีออกใหม่ คือ CloudHD1195 4K กับ Veolo 4K ก็เลยอยากรู้ข้อมูลก่อนไปดูที่ร้านอีกทีครับ

ออฟไลน์ qkab18

• LCD TV member
  • **
เวลาเล่นหนัง เมนูด้านล่างที่เป็นปุ่ม back home พวกนี้มันจะชอบขึ้นมาเวลาที่เรามีการเปลี่ยนเสียงเปลี่ยนซับและมันจะไม่ยอมซ่อนลงไปเอง เราต้องกดปุ่ม pause และกดซ้ำอีกครั้งเพื่อเล่นหนังมันถึงจะซ่อนปุ่มให้ จะแก้ไขอย่างไรได้บ้างครับ  [ร้องไห้]

ออฟไลน์ suvej

• Official Sponsor
  • Full LED TV member
  • *
เวลาเล่นหนัง เมนูด้านล่างที่เป็นปุ่ม back home พวกนี้มันจะชอบขึ้นมาเวลาที่เรามีการเปลี่ยนเสียงเปลี่ยนซับและมันจะไม่ยอมซ่อนลงไปเอง เราต้องกดปุ่ม pause และกดซ้ำอีกครั้งเพื่อเล่นหนังมันถึงจะซ่อนปุ่มให้ จะแก้ไขอย่างไรได้บ้างครับ  [ร้องไห้]
ให้กดซ่อนที่หน้าแรกครับ แล้วแถบนี้จะไม่โผล่มาอีกเลย จนกว่าจะกดปุ่ม info

ออฟไลน์ electrical1

• Flat TV member
  • *
ผมมีปัญหาเข้า play store ไม่ได้ครับ และ ถ้า set output hdmi  เป็น raw พวก youtube และ iptv เสียงจะไม่ออกครับ แต่ดูหนังจาก hd ได้ปกติ เสียงออก dts-hd true-hd ไม่ทราบว่าต้อง set ตรงไหนบ้างครับ พึ่งได้มาวันนี้

• *
ผมมีปัญหาเข้า play store ไม่ได้ครับ และ ถ้า set output hdmi  เป็น raw พวก youtube และ iptv เสียงจะไม่ออกครับ แต่ดูหนังจาก hd ได้ปกติ เสียงออก dts-hd true-hd ไม่ทราบว่าต้อง set ตรงไหนบ้างครับ พึ่งได้มาวันนี้
ปิดทั้งหมดแล้วเข้าอีกทีครับ ครั้งแรกเข้าช้านิดนึง
ใช่ครับถ้าจะฟังเสียง PCM ต้องเซต PCM คุ้นๆว่าพวกชิพ Hisilicon ก็เป็นเหมือนกันครับ

ออฟไลน์ qkab18

• LCD TV member
  • **
ให้กดซ่อนที่หน้าแรกครับ แล้วแถบนี้จะไม่โผล่มาอีกเลย จนกว่าจะกดปุ่ม info
ต้องซ่อนทุกครั้งที่เปิดเครื่องเลยเหรอครับปิดไปได้มั้ย ผมไม่ได้ใช้เมาส์ใช้รีโมทแล้วทรมาน

ออฟไลน์ exepang

• *
ต้องซ่อนทุกครั้งที่เปิดเครื่องเลยเหรอครับปิดไปได้มั้ย ผมไม่ได้ใช้เมาส์ใช้รีโมทแล้วทรมาน

อย่าทราบด้วยคนครับ 

ปล. กำลังเก็บข้อมูลอยู่ครับ ไปถามรุ่นอื่นที่สาขางามฯเมื่อ2อาทิตย์ก่อน รุ่นนี้ยังไม่มา

• *
ใช่ครับ FW ตัวเก่าๆไม่มีเพิ่งมีแถบนี้ไม่นานนี้เองครับ สงสัยเอาใจคนใช้แอนดรอย์

ออฟไลน์ SIVSxSF

• *
Cloud HD ผู้ผลิตคือ Egreat เหรอครับ

จะนำ Brand อื่นที่ใช้ Chipset RTD1195 มาขายอีกไหมครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ exepang

• *
ยังรอรีวิวอยู่นะครับ  เผื่อจะได้ส่อยก่อนปีใหม่   [เท่ห์] [เท่ห์] [เท่ห์]

ออฟไลน์ Montrinoom

• *
รบกวนถามนิดหนึ่งครับ เพื่อพึ่งซื้อCloudHD1195 มา ลองต่อช่องUSB3.0 กับ HDD แต่ไม่อ่าน ต้องต่อHDD กับช่องUSB2.0 ใช้งานได้
ไม่ทราบว่าต้องทำงัยครับ ปล.(ผมใช้Toshiba Canvio Simple 1TB (USB 3.0)  ขอบคุณครับ

• *
Cloud HD ผู้ผลิตคือ Egreat เหรอครับ

จะนำ Brand อื่นที่ใช้ Chipset RTD1195 มาขายอีกไหมครับ

ขอบคุณครับ
รุ่นนี้ Egreat ไม่ผลิตเองครับ Egreat สั่งผลิตจากที่เดียวกัน
Brand อื่นๆยังไม่มีโครงการนำเข้ามาเพราะเทสแล้วยังมีบั๊คเยอะครับ
รุ่นนี้จริงๆออกมาได้สองเดือนแล้ว ผมได้เทสตัวอย่างตั้งแต่ตอนแรกๆแต่ยังมีบั๊คพอสมควร ตอนนี้ Firmware ปรับปรุงไปเยอะมากเรียกได้ว่าคนละเรื่องกับตอนแรกเลยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 24, 2014, 12:49:23 am โดย suvej »

• *
รบกวนถามนิดหนึ่งครับ เพื่อพึ่งซื้อCloudHD1195 มา ลองต่อช่องUSB3.0 กับ HDD แต่ไม่อ่าน ต้องต่อHDD กับช่องUSB2.0 ใช้งานได้
ไม่ทราบว่าต้องทำงัยครับ ปล.(ผมใช้Toshiba Canvio Simple 1TB (USB 3.0)  ขอบคุณครับ
ตอนนี้ช่องUSB3.0ใช้กับแฟลชไดรฟ์ได้รึป่าวครับ

• *
ล่าสุดมีลูกค้าซื้อไปใช้กับทีวี 4K พอเปลี่ยนไปใช้ HDMI2.0 ก็สามารถเลือกความละเอียด 2160P ได้ครับ เห็นเค้าว่าพอใจมากกับการเคลื่อนไหวของภาพที่สมูทขึ้น

ออฟไลน์ pumpup

• *
สนใจรุ่นนี้ อยากทราบว่า อ่านซับไม่มีปัญหาใช่ไหม จะดูพวกซีรีย์ ฝรั่ง ตอนนี้ใช้ mede8er มันอ่านได้ทุกรูปแบบ จะมีปัญหากับไฟล์ iso เท่านั้น อันนี้จะซื้อให้แฟนดูพวกไฟล์ mkv ซับฝัง ซับแยก

• *
สนใจรุ่นนี้ อยากทราบว่า อ่านซับไม่มีปัญหาใช่ไหม จะดูพวกซีรีย์ ฝรั่ง ตอนนี้ใช้ mede8er มันอ่านได้ทุกรูปแบบ จะมีปัญหากับไฟล์ iso เท่านั้น อันนี้จะซื้อให้แฟนดูพวกไฟล์ mkv ซับฝัง ซับแยก
ผมเทสซีรีย์มาไม่ต่ำกว่า 20 เรื่อง อ่านซับได้หมดครับ
ตัวนี้ไม่มีปัญหากับ ISO ไฟล์ทั้ง DVD bluray