ผู้เขียน หัวข้อ: มาใหม่ CloudHD1195+ 4K HDPlayer ใส่ฮาร์ดดิสก์ภายในได้ 4TB ให้ภาพสวยกว่า Android Box ทั่วไป  (อ่าน 619673 ครั้ง)

ออฟไลน์ Rayban

• Edge LED TV member
 [เหม่อ]รอเฟิร์มแวร์ Cloud HD1195+ อยู่ครับ

ออฟไลน์ suvej

• Official Sponsor
  • Full LED TV member
  • *

ออฟไลน์ kikinarak

• Flat TV member
  • *
[เหม่อ]รอเฟิร์มแวร์ Cloud HD1195+ อยู่ครับ
CloudHD1195_sdk9_0529
https://www.sendspace.com/file/z856gt
https://www.sendspace.com/file/8r9qlu
https://www.sendspace.com/file/dnipdq
FW ของ Cloud HD1195+ ใช้ทำ Cloud HD1195 ได้ไหมครับ

• *

ออฟไลน์ kikinarak

• *
รบกวนขอชื่อแอปดูทีวีออนไลแบบ HD หน่อยครับ

ออฟไลน์ ozturbo

• *
รบกวนสอบถามครับ

1. CloudHD1195+ กับ CloudHD1195 ต่างกันจริงๆแค่ใส่HDDในตัวกับเสาไวไฟเพิ่มขึ้นมาใช่รึเปล่าครับ
2. ตัว CloudHD1195 ยังมีขายรึเปล่าครับ
3. ของแถม BT headphone - Airmouse keyboard - Touchpad wireless keyboard เลือกอันไหนคุ้มค่าสุดครับ ผมไม่เคยใช้ HDplayer มาก่อน เลยไม่แน่ใจว่าพวก keyboard นี่จำเป็นขนาดไหน หลักๆคือเล่นหนังใน external hdd เท่านั้นครับ

• *
รบกวนสอบถามครับ

1. CloudHD1195+ กับ CloudHD1195 ต่างกันจริงๆแค่ใส่HDDในตัวกับเสาไวไฟเพิ่มขึ้นมาใช่รึเปล่าครับ
นอกจากนั้น CloudHD1195+ ยังต่อ HDD ด้านนอกได้อีก 4TB และระบายความร้อนได้ดีกว่าครับ
2. ตัว CloudHD1195 ยังมีขายรึเปล่าครับ
ยังมีครับ
3. ของแถม BT headphone - Airmouse keyboard - Touchpad wireless keyboard เลือกอันไหนคุ้มค่าสุดครับ ผมไม่เคยใช้ HDplayer มาก่อน เลยไม่แน่ใจว่าพวก keyboard นี่จำเป็นขนาดไหน หลักๆคือเล่นหนังใน external hdd เท่านั้นครับ
ถ้าดูหนังอย่างเดียวเลือก BT headphone น่าจะได้ใช้มากกว่าครับ

ออฟไลน์ Toonxxl

• *
1195. กับตัว 1195+.  ต่างกันส่วนไหนบ้างครับขอแบบละเอียดหน่อยครับ  แล้วตัวนี้ปิดเครื่องแบบไหนหรอครับมีเป็นตัวปุ่มเปิดปิดกรือกดชัตดาว ขอบคุณครับ

• *
1195. กับตัว 1195+.  ต่างกันส่วนไหนบ้างครับขอแบบละเอียดหน่อยครับ  แล้วตัวนี้ปิดเครื่องแบบไหนหรอครับมีเป็นตัวปุ่มเปิดปิดกรือกดชัตดาว ขอบคุณครับ
สเปคเท่ากันแต่ต่างกันในส่วน Hardware ครับ
1. CloudHD1195+ จะใส่ฮาร์ดดิสก์ 3.5" ภายในได้เลย (ราคาฮาร์ดดิสก์ 3.5" จะถูกกว่า 2.5")
2. CloudHD1195+ ต่อฮาร์ดดิสก์ภายนอกด้วยสาย Sata ได้อีก 1 ลูก
3. CloudHD1195+ Wifi 2 เสา รับสัญญาณได้ดีขึ้น
4. CloudHD1195+ มีพัดลมในตัวทำให้ระบายความร้อนได้ดีกว่าเดิม
5. CloudHD1195+ มีสวิตซ์เปิด/ปิดเครื่อง

• *
ซื้อมาแล้วครับ 1195+. ซับฝังเปลี่ยนขนาดเปลี่ยนสีไม่ได้เลยกดไม่ไปครับ  เวลาเปลี่ยนซับจะมีอาการแฮ๋งบางครั้ง บางครั้งเล่นหนังเกิดอาการกระตุกต้องปิดรีเครื่องใหม่ถึงหาย ปกติหรือป่าวครับ. เล่นหนังจาดโปรแกรมขิงเครื่ิอง

• *
ขอสอบถามวิธีเช็คตัวรับสัญญานไวไฟ ว่าไม่มีปัญหา ต่ำแหน่งเดียวกัน โนต4ผมวิ่งได้10เมก.  แต่เครื่องวิ่งได้ไม่ถึงเมก มาจากตัวปล่อยำวำฟตัวเดียวกัน ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ once

• *
App Movie Center ทำยังไงให้เห็น External HDD ที่เสียบไว้ครับ  พอกด Menu แล้ว + Folder จะเจอแค่ Sd CARD ที่เป็น Internal Storage ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 21, 2015, 03:29:13 pm โดย once »

• *
ซื้อมาแล้วครับ 1195+. ซับฝังเปลี่ยนขนาดเปลี่ยนสีไม่ได้เลยกดไม่ไปครับ  เวลาเปลี่ยนซับจะมีอาการแฮ๋งบางครั้ง บางครั้งเล่นหนังเกิดอาการกระตุกต้องปิดรีเครื่องใหม่ถึงหาย ปกติหรือป่าวครับ. เล่นหนังจาดโปรแกรมขิงเครื่ิอง
ซับฝังเปลี่ยนไม่ได้อยู่แล้วครับ
อาการที่เหลือไม่เคยเจอนะครับ ต้องลองเอาไฟล์มาดูหน่อยว่าเป็นไฟล์อะไรครับ

ออฟไลน์ kitbunchu

• *
เพิ่งซื้อ HD 1195 ขอสอบถาม
1. วิธีการทำให้โชว์ปก โดยใช้ ตัวเล่นของเครื่อง (หรือมีตัวอื่น)
2. เหมือนรรอบๆขอบๆจอ มันจะดูไม่ค่อยเต็ม เหมือนมันแหว่งๆ ไปนิดนึงครับ

ออฟไลน์ nongyui

เพิ่งซื้อ HD 1195 ขอสอบถาม
1. วิธีการทำให้โชว์ปก โดยใช้ ตัวเล่นของเครื่อง (หรือมีตัวอื่น)
2. เหมือนรรอบๆขอบๆจอ มันจะดูไม่ค่อยเต็ม เหมือนมันแหว่งๆ ไปนิดนึงครับ

ใช้ app xbmc_rtk  ค่ะ จะโชว์เป็นปกเดี่ยวค่ะ มีวิธีการใช้งานจะกระทู้บนๆ ค่ะ

https://www.dropbox.com/s/az0j8426ltue207/xbmc_rtk.apk?dl=0

ออฟไลน์ msea

• LCD TV member
  • **
สัญญาณเสียง HD ที่ออกจากช่อง Optical ตัวเครื่องจะ dowmix เป็นสัญญาณ dolby หรือ DTS 5.1 ธรรมดา สำหรับ AVR รุ่นเก่า ๆ หรือเปล่าครับ..

ออฟไลน์ nongyui

สัญญาณเสียง HD ที่ออกจากช่อง Optical ตัวเครื่องจะ dowmix เป็นสัญญาณ dolby หรือ DTS 5.1 ธรรมดา สำหรับ AVR รุ่นเก่า ๆ หรือเปล่าครับ..

เป็น DTH ธรรมดาค่ะ

ออฟไลน์ msea

• LCD TV member
  • **

เป็น DTH ธรรมดาค่ะ

แบบเสียง 5.1 ใช่ป่ะครับ...ดีเลยจะได้ไม่ต้องเีสียงตังค์ซื้อ AVR ใหม่

ลองไปยืม playon HD2 ของเพื่อนมา  เวลาเลือกเสียง DTS HD สัญญาณที่ออกจาก player มาเข้า AVR ผ่านสาย COAX  มัน dowmix มาเป็น stereo อ่ะครับ..