ผู้เขียน หัวข้อ: LG 55LB670T เล่นไฟล์ 3D sbs  (อ่าน 5703 ครั้ง)

ออฟไลน์ iba550

• Flat TV member
  • *
LG 55LB670T เล่นไฟล์ 3D sbs
« เมื่อ: ธันวาคม 22, 2014, 12:47:46 pm »
สอบถามครับ  ผมซื้อทีวี LG 55LB670T  ลองเล่นไฟล์หนัง 3D แบบ SBS ไฟล์ประมาณ 16 GB
เล่นไปได้ประมาณ 1-2 นาที แล้วมันก็ค้าง  ลองหลายรอบ ก็ค้างทุกรอบแต่จังหวะค้างเวลาไม่เหมือนกัน

ไม่ทราบว่า มีคนที่ใช้รุ่นนี้ดูหนังจาก HD ผ่านตัว TV ไหลลื่นปกติรึเปล่าครับ หรือต้องใช้ไฟล์เล็กลงกว่า

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ serm

• Edge LED TV member
  • 3D MKV,ISO > 700 ?????? Click ?????????? ????????
    • 3D Movies Click Here
Re: LG 55LB670T เล่นไฟล์ 3D sbs
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2014, 02:03:32 am »
อาการนี้ น่าจะเป็น บางเรื่อง ครับ ขนาด file ที่ผมเคยเปิด 20Gig ก็ยังเปิดได้เลยครับ ขึ้นอยู่กับ ต้นฉบับ Convert มายังไง 
 ลอง ดู หลาย ๆ file น่ะครับ    เรื่องไหน เล่นไม่ได้คงต้อง Convert กันใหม่  ครับ รุ่นนี้ ใช้ webos หรือเปล่า
 หนังบางเรื่องผมก็เจอปัญหาแบบคุณ  ผมนั่งแก้ จนถึงบางอ้อ เลย Software Player ที่ติดมากับเครื่องมันมีปัญหานิดหน่อย
ต้องไปแก้ ที่ file หนังน่ะครับ  หวังว่าในอนาคต คงมี firmware มาแก้

ออฟไลน์ The Deaw

• *
Re: LG 55LB670T เล่นไฟล์ 3D sbs
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2014, 01:05:44 pm »

ใช่ tv รุ่นเดียวกันคับ แต่ผมเล่น 3d ผ่าน HDDplayer เลยไม่มีปัญหา

คาดว่าไฟล์ใหญ่ไปไหมครับ เลยมีปัญหา

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2014, 01:11:15 pm »
อาการนี้ น่าจะเป็น บางเรื่อง ครับ ขนาด file ที่ผมเคยเปิด 20Gig ก็ยังเปิดได้เลยครับ ขึ้นอยู่กับ ต้นฉบับ Convert มายังไง 
 ลอง ดู หลาย ๆ file น่ะครับ    เรื่องไหน เล่นไม่ได้คงต้อง Convert กันใหม่  ครับ รุ่นนี้ ใช้ webos หรือเปล่า
 หนังบางเรื่องผมก็เจอปัญหาแบบคุณ  ผมนั่งแก้ จนถึงบางอ้อ เลย Software Player ที่ติดมากับเครื่องมันมีปัญหานิดหน่อย
ต้องไปแก้ ที่ file หนังน่ะครับ  หวังว่าในอนาคต คงมี firmware มาแก้

ขอบคุณครับ พอดีผมโหลดไฟล์มาจาก เวปบิตครับ ไม่ได้ convert เอง  สงสัยต้องลองหลายๆไฟล์ ดูครับ  
รุ่นนี้ เป็น webos ครับ

ขอบคุณครับ

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2014, 01:12:29 pm »

ใช่ tv รุ่นเดียวกันคับ แต่ผมเล่น 3d ผ่าน HDDplayer เลยไม่มีปัญหา

คาดว่าไฟล์ใหญ่ไปไหมครับ เลยมีปัญหา

ไม่ทราบว่าใช้ร hd player รุ่นไหนอยู่ แนะนำได้รึเปล่าครับ กำลังดูๆ playon HD3 ครับ

ออฟไลน์ John Carter

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2014, 12:07:57 pm »
สอบถามครับ  ผมซื้อทีวี LG 55LB670T  ลองเล่นไฟล์หนัง 3D แบบ SBS ไฟล์ประมาณ 16 GB
เล่นไปได้ประมาณ 1-2 นาที แล้วมันก็ค้าง  ลองหลายรอบ ก็ค้างทุกรอบแต่จังหวะค้างเวลาไม่เหมือนกัน

ไม่ทราบว่า มีคนที่ใช้รุ่นนี้ดูหนังจาก HD ผ่านตัว TV ไหลลื่นปกติรึเปล่าครับ หรือต้องใช้ไฟล์เล็กลงกว่า

ใช้ TV รุ่นเดียวกันของผมเล่นได้ ไม่มีปัญหา ไหลปิ๊ด คิดว่าขนาดไฟล์ไม่น่าจะมีผลมากคงจะเกี่ยวกับ ตัวไฟล์หนังที่โหลมามีปัญหามากกว่า
ลองหลายๆเรื่องก่อน  (ส่วนมากหนัง 3D ของผมจะมากกว่า 20 G )

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Rbung55

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มกราคม 21, 2015, 09:52:27 am »
ผมก็ใช้รุ่นนี้เหมือนกันครับ แต่ขนาด 42 นิ้ว ดูผ่าน HDD โดยตรงกับทีวี ก็ดูได้ปกติครับ ไม่มีปัญหาอะไร  ลื่นดีครับ อาจจะเป็นไฟล์ที่คุณโหลดมาหรือเปล่าครับ ลอง ๆ ดูหลาย ๆ ไฟล์ครับ ผมว่าไม่น่าจะมีปัญหาน่ะครับ