ผู้เขียน หัวข้อ: สงสัยและขอคำแนะนำเรื่องการใช้ smartTV ของLG รุ่นใหม่ๆด้วยครับ  (อ่าน 718 ครั้ง)

ออฟไลน์ puccainbkk

• Edge LED TV member
คือลองเล่นในตอนแรก youtubeทั้งแบบผ่าน www และ appที่มากะเครื่องก่อนทำup FW
ผมไม่สามารถปรับ หรือหาตรงsetting ว่ามี1080p จะเหมือน logว้แค่720p ต่อให้เรียก 4kก็ตาม ก็จะเห็นแค่720pอ่ะครับ
เมื่อคืน LG มีการ up FW ในyoutube เมนูรอบนี้เลือกอะไรไม่ได้ไม่สะดวกและน่ารำคาญมาก ส่วนwwwก็ไม่สามารถเลือกเป็น 1080 ได้เช่นเดิม
แต่พอลอง clip demo 3D จะมี 1080 ให้เลือกเล่นได้ครับ

ขอคำแนะนำด้วยครับ
เข้าใจว่าapp smarttv LG น่าจะเหมือนกันหมด ไม่น่าแตกต่างในตัวนี้นะครับ

OnCe YoU Go JVC BLACK.....YoU NeVer gO BACK!!!!