ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำ 50LB650T ครับเรื่องดูหนังจากคอมผ่านวงแลน และ การเซตภาพ  (อ่าน 3454 ครั้ง)

ออฟไลน์ tulzcrz

• Flat TV member
  • *
วันนี้ไปถอยเจ้าตัวนี้จากร้านดังแถวเกษตรมา ราคาเงินสด 23k ครับ

อยากสอบถามว่า ถ้าเราโหลดหนัง DVD หรือ HD จาก bit มาลงคอมแล้วจะดู กับเจ้า 650T ผ่านวงแลนต้องทำอย่างไรมั่งครับ

แล้วก็ใครมี เทคนิคการปรับตั้งค่าภาพ แหล่มๆ รบกวนแบ่งปันด้วยครับ

ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำตอบครับผม

ออฟไลน์ oopeeoo

• *
ของผม 49ub850t นะครับ แต่คิดว่าคงไม่ต่างกัน การดูหนังผ่านวง lan แค่โหลดโปรแกรม smart share ของ lg มา

ก็ได้แล้วครับ ตัวโปรแกรมเล่นไม่ยากเท่าไหร่ลองศึกษาดูนะครับ :D

• *
คือตัวสมาทแชร์มันมีมาให้ในทีวีอยุ่แล้วครับละมันก็เซิตเจอ device PC ผมแต่พอจะเชื่อมต่อมันบอก การเชื่อต่อไม่สเถียร ไม่ทราบว่าต้องตั้งค่าในคอมอย่างไรครับ

• *
เวลาเล่นไฟล์ให้ไปโชว์ที่ TV เล่นผ่านโปรแกรมอะไรหรือครับ ถึงไม่เสถียร

smart share ที่ผมพูดถึงหมายถึงโปรแกรมใน PC อะครับ

• *
อ่าครับ โทดทีมะกี้คิดว่าให้โหลดในตัว TV ทีนี้โหลดใน PC แชร์ได้เล่นไฟล์หนังได้ละครับ แต่เล่นไปสักพัก ทีที่วีขึ้นว่า หน่วยความจำเต็มแล้ว โปรแกรมกำลังจะปิดตัวลง ละก็เด้งออกมา เป็นเพราะอะไรครับแก้ไข อย่างไรได้บ้าง

• *
สงสัยไฟล์ หนังมันใหญ่มั้งครับ ลองเอาเฉพาะไฟล์ที่จะดูเข้าโปรแกรมดูครับ  ผมก็ไม่รุเหมือนกัน  [ไม่พูด]

• *
สงสัยไฟล์ หนังมันใหญ่มั้งครับ ลองเอาเฉพาะไฟล์ที่จะดูเข้าโปรแกรมดูครับ  ผมก็ไม่รุเหมือนกัน  [ไม่พูด]

มะกี้ผมย้อนกลับมาดูในคม Folder ที่แชร์มันแดงละ เนื่องจากใกล้เต็มเลยลองเคลียให้เหลือพื้นที่ เยอะหน่อยก็หายครับ
แต่ทีนี้ ปัญหาใหม่คือว่า ซับ จากไฟล์หนัง mkv ที่ผมแชร์จากคอมมัน เล่นซัพไทยบ้าง ภาษายึกยือ บางช่วงเป็นเพราะอะไรหรอครับ
เพราะถ้าเล่นในคอมจะแสดงซับไทยถูกต้อง ตลอด

• *
เพิ่มเติมนะครับ ซัพไทยนี่ฝังลง หนัง.mkv เลย

• *
ลองเอาไฟล์ยัด USB ดูมั้ยครับ ถ้าไฟล์ใหญ่มากๆ share wifi ผมมามันอาจจะเพี้ยน เพราะ wifi ไม่แรงรึปล้าว อันนี้ผมก็ไม่รู้เหมือน  [ไม่พูด]

ของผมลองshare file 4k ดูยังหมุนๆ ตั้งนานอะครับ กว่าจะได้ดู ยังไงก็ลองดูครับ อาจจะเป็นเพราะอย่างอื่นที่ไม่ใช่ผมบอกก็ได้

• *
ไฟล์ 2GB อะครับ ยัดไม่ไหว เพราะดูเป็นซีรีย์ ตอนนี้ ดูไฟล์ blueray ที่ RIP ที่โหลดจากบิทมา ก็มีอาการเดิมอีกแล้วคือดูไปสักพักจะขึ้น หน่วยความจำเต็มละเด้งออกมา ทำไงดีครับ ปิดโปรแกรมอื่นๆ ในทีวี หมดแล้วด้วย

• *
ผมก็ไม่รู้แหะ รู้แต่ว่าดูไฟล์ใหญ่ๆ คงไม่ไหวอะครับ ถ้าผ่าน wifi

ออฟไลน์ KVYoung

• Edge LED TV member
ผมใช้ LB670
ก็มีปัญหากับการแชร์เหมือนกัน
บางทีก็ไหลลื่น บางครั้งขึ้นไม่สเถียร..?
เลยเปลี่ยนมาชมผ่าน USB เสียบทรัมพ์ไดร์ฟ หมดปัญหา..