ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนฟันธงด้วยครับ LED TV  (อ่าน 1469 ครั้ง)

ออฟไลน์ Defteros

• *
รบกวนฟันธงด้วยครับ LED TV
« เมื่อ: มกราคม 05, 2015, 05:13:30 pm »
สวัสดีครับ จะรบกวนช่วยฟันธง และชี้เป้าราคา TV 2 ตัวนี้หน่อยครับ
ศึกษา+เปรียบเทียบใน Web นี้มาสักพักนึงแล้วครับ

Sony KDL-40W600B และ  Panasonic 42AS610T

เกลามาจนเหลือ 2 รุ่นนี้แล้วครับ ด้วยงบจำกัด
- Sony ผมชอบอารมณ์ภาพ+เทคโนโลยี ส่วนความทนทานขอคำแนะนำหน่อยครับ
  เพราะเคยใช้ Bravia BX420 40 แล้วต้องมาเปลี่ยนจอ ตอนใกล้หมดประกันครั้งนึง
  เลยทำให้กังขาความทนทานของ Sony ครับ

- ส่วน Panasonic ประกันยาว อุ่นใจดีครับ แต่ไม่ค่อยชอบอารมณ์ภาพ
   กับ Motion เท่าไหร่ ไม่เคยใช้ Pana ขอความเห็นจากผู้ใช้หน่อยครับ

ขอบคุณสำหรับความเห็น และคำตอบครับ  [ปลื่ม]

ออฟไลน์ น้าSirota..มาแว้ว!

• Hologram 3D TV member
Re: รบกวนฟันธงด้วยครับ LED TV
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 05, 2015, 07:56:31 pm »
ชอบแนวภาพแบบไหนเอาแบบนั้นครับ ส่วนประกัน ถ้าเป็นไปได้ซื้อเพิ่มก็ได้สำหรับ sony

ออฟไลน์ komsanm

• *
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 06, 2015, 12:14:24 pm »
Panaดีกว่าคับ

ออฟไลน์ Defteros

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 07, 2015, 03:05:38 pm »
ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ  [ปลื่ม]

ตอนนี้คุณแฟนอยากได้ 48 up แล้ว ขอทำการบ้านใหม่

ตารางงานอีเวนท์ที่ใกล้ที่สุดอยู่เดือนไหนครับ

ขอบคุณครับ