ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำเเนะนำ ซื้อทีวี UHD/4k ตอนนี้ตัวไหนหน้าสนใจบางครับ  (อ่าน 1852 ครั้ง)

ออฟไลน์ Irene64

• Flat TV member
  • *

เห็นตัวนี้ได้รางวัล ชอบดีไซด้วย แต่ไม่รู้ว่าโอเคมั้ยครับ เห็น 200 Clear Motion Rate น้อยจัง ไม่รู้ภาพจะไหลลื่นดีรึป่าว  เลยอยากรบกวนพี่ๆช่วยเเนะนำให้หน่อยนะครับ  หรือมีตัวอื่นที่ดีกว่านี้เเนะนำเพิ่มเติมก็ได้นะครับ  งบประมาณ 50,000-70,000.-บาท + - นะครับ

ที่จะเอามาใช้งานครับ
1.เล่นเกมส์เป็นหลักเลยนะครับ ทั้ง Ps4 และ Xboxone

2.ผมเน้นภาพเน้น 2d เป็นหลักนะครับ อยากได้ภาพที่มีมิติชัดลึก ภาพสว่างๆ ภาพคมๆ ภาพไหลลื่น ลอยๆ สีสดใส ดำไม่จม ไม่เน้น 3D กับ Smart tv นะครับ ตัดไปเลยก็ได้นะครับ

3.ถ้าเล่นเกมส์จะเปิดไฟเล่นนะครับ แต่ถ้าดูหนังจะปิดไฟดูนะครับ

ปล.ที่บ้านก็ใช้ SS 40d6600 อยู่นะครับ ค่อนข้างชอบภาพอยู่นะครับ แต่ตอนนี้รู้สึกจดหดอ่ะครับ5555 เลยอยากเปลี่ยนให้ใหญ่กว่านี้ [หื่น]

[ปลื่ม] [ปลื่ม] [ปลื่ม]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 10, 2015, 06:04:22 pm โดย Irene64 »

ออฟไลน์ น้าSirota..มาแว้ว!

• Hologram 3D TV member
แนะนำ sony 55x8500b ครับ เล่นเกมส์ดี ภาพดีครับ

ออฟไลน์ filmman

• Edge LED TV member
รีบใช้ทีวีมั้ยครับ?

ถ้าไม่รีบผมแนะนำให้รอของปี 2015 สเปกก้าวกระโดดจาก 2014
ชนิดที่คนซื้อก่อนมาเห็นแล้วมีน้ำตาไหล แบบไม่ต้องขอแชร์  [หื่น] [หื่น]

ทั้งขอบเขตสีแบบใหม่และระบบ HDR ที่ให้ความกว้างของความมืดและสว่างได้แบบเดียวกับโรงหนัง