ผู้เขียน หัวข้อ: ชอบ samsung แต่ปวดตา มีข้อแนะนำมั้ยครับ  (อ่าน 3830 ครั้ง)

ออฟไลน์ ongiedonkie

• *
ชอบ samsung แต่ปวดตา มีข้อแนะนำมั้ยครับ
« เมื่อ: มกราคม 11, 2015, 08:57:35 pm »
คือผมกำลังหา TV ที่ดู 2D&3D น่ะครับ แต่เน้นไปทาง 2D แต่ติดปัญหาที่ว่า พอไปนั่งดู 3D ของ Samsung ที่เป็นแบบ Active แล้วรู้สึกเหมือนกันปวดๆ ตาอยู่นิดหน่อย ไม่ทราบว่า พี่ๆ มีข้อแนะนำมั้ยครับ

หรือว่าต้องตัดใจ ไปเอา LG แทน

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ KVYoung

• Edge LED TV member
Re: ชอบ samsung แต่ปวดตา มีข้อแนะนำมั้ยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 12, 2015, 02:09:41 am »
เรื่องการรับชม 3D แล้วเวียนหัว ปวดตา ระหว่างระบบ Active และ Passive
ตอบยากครับ.. ขึ้นอยู่กับแต่ละบุคคล และปัจจัยหลายๆอย่าง.. ครับ
ถ้าเน้นชม 2D ผมเลือก ซัมซุง รุ่นที่เป็นทีวีสามมิติ ภาพสุดยอดกว่าแอลจีมาก..
ถ้าเลือกชม 3D บ่อยๆ ก็ต้องเลือกแอลจีล่ะครับ..

ออฟไลน์ PasinKrab

• LCD TV member
  • **
Re: ชอบ samsung แต่ปวดตา มีข้อแนะนำมั้ยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2015, 08:31:52 pm »
เรื่องการรับชม 3D แล้วเวียนหัว ปวดตา ระหว่างระบบ Active และ Passive
ตอบยากครับ.. ขึ้นอยู่กับแต่ละบุคคล และปัจจัยหลายๆอย่าง.. ครับ
ถ้าเน้นชม 2D ผมเลือก ซัมซุง รุ่นที่เป็นทีวีสามมิติ ภาพสุดยอดกว่าแอลจีมาก..
ถ้าเลือกชม 3D บ่อยๆ ก็ต้องเลือกแอลจีล่ะครับ..

[yes]