ผู้เขียน หัวข้อ: ระบบ up scale ใน LG นี่ต้องตั้งค่ามั้ยครับ  (อ่าน 1144 ครั้ง)

ออฟไลน์ ongiedonkie

• *
ระบบ up scale ใน LG นี่ต้องตั้งค่ามั้ยครับ
« เมื่อ: มกราคม 12, 2015, 06:23:43 pm »
หรือว่าพอใส่แผ่นที่เป็น dvd เข้าไปมันจัอัพสเกลให้เอง หรือเปล่าครับ พอดีผมหา function ไม่เจอ

ออฟไลน์ น้าSirota..มาแว้ว!

• Hologram 3D TV member
Re: ระบบ up scale ใน LG นี่ต้องตั้งค่ามั้ยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 12, 2015, 08:56:32 pm »
หรือว่าพอใส่แผ่นที่เป็น dvd เข้าไปมันจัอัพสเกลให้เอง หรือเปล่าครับ พอดีผมหา function ไม่เจอ

ทีวี 4K ทุกรุ่น ทุกยี่ห้อ ระบบประมวลผลภาพจะทำการอัพสเกลภาพให้โดยอัตโนมัติครับ อยู่ที่ว่าทีวีรุ่นนั้นจะทำได้ดีแค่ไหน