ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนด้วยครับ: งบ6หมื่นนิดๆ ช่วยจัดเซ็ท ให้หน่อยครับสนใจ Dolby atmos  (อ่าน 22205 ครั้ง)

ออฟไลน์ L3ridge

• Flat TV member
  • *
เริ่มไหลจริงๆครับ ถ้าได้ซัก8นิดๆก็พอสู้อยู่นะครับ TT

ออฟไลน์ Chalermsa

• LCD TV member
  • **
เริ่มไหลจริงๆครับ ถ้าได้ซัก8นิดๆก็พอสู้อยู่นะครับ TT

กลัวจะไม่ 8 นิดๆ สิครับ อาจจะ 8 ปลาย หรืออาจจะกลายเป็น แสน(สาหัส)ก็ได้ครับ [หื่น] อย่างผมลงไงก็ไม่ยังไม่จบสักที จะให้จบต้องตัดใจอย่างเดียวครับ แต่ sub woofer นิไม่ลองดูยี่ห้ออื่นบ้างหรอครับ ลองดู MJ Acoustic ดูสิครับ ผมว่าลงได้ลึกและรายละเอียดดีครับ

ออฟไลน์ noom03

• Edge LED TV member
จากชุดหลังถ้าราคาปัจจุบันน่าจะมีแสนจิงๆคับ เพราะเส้นสายก็พอสมควรยุนะคับ เมื่อเครื่องเสียงลำโพงดี เส้นสายก็ต้องเลือกที่มันคล้องกัน ถึงจะรีดความสามารถของชุดได้ดีคับ

ออฟไลน์ Chalermsa

• **
จากชุดหลังถ้าราคาปัจจุบันน่าจะมีแสนจิงๆคับ เพราะเส้นสายก็พอสมควรยุนะคับ เมื่อเครื่องเสียงลำโพงดี เส้นสายก็ต้องเลือกที่มันคล้องกัน ถึงจะรีดความสามารถของชุดได้ดีคับ

+1 ให้อีกเลยครับท่าน เห็นด้วยอย่างยิ่ง ลอง VIA Blue ทั้งชุดเลยมะครับท่าน น่าลองนะครับท่าน [หื่น]  [หื่น] [ปลื่ม] [ปลื่ม]

ออฟไลน์ sittinon

• *
เจ้าของกระทู้จิตใจไม่อยู่กับเนื้อกับตัวครับ5555
ราคาอาจจะไหลไปแสนแน่ๆ  [นอน]

ออฟไลน์ brutus

ผมว่าเกินงบไปหน่อย แต่ได้ชุดใหญ่ที่ถูกใจ แล้วจบ ก็จัดไปเลยครับ ทำงานเหนื่อยมาทั้งปี ให้รางวัลกับชีวิตบ้างครับ

• *
ร้าน hd rayong okไหมครับ มีใครเคยใช้บริการบ้าง

ออฟไลน์ filmman

ผมเพิ่งสั่ง 838+A5+A1+A4 รวมสายแล้ว 8xxxx ครับ
ผมใช้สายไม่แพงมาก คู่หน้า+center เมตรละ 200
ส่วนคู่หลังเมตรละ 80 เองครับ

• *
ไม่มีปัญหาอะไรใช่ไหมครับ

ออฟไลน์ onkyo

ผมเพิ่งสั่ง 838+A5+A1+A4 รวมสายแล้ว 8xxxx ครับ
ผมใช้สายไม่แพงมาก คู่หน้า+center เมตรละ 200
ส่วนคู่หลังเมตรละ 80 เองครับ ราคานี้ไมแพงเลยครับจัดได้เลยครับถึงอยู่ตจวแต่ส่งให้ด้วยถูกกว่าในกทมแน่นอนครับคอนเฟอร์ม(ผมก็ใช้ชุดนี้เหมือนกันครับเจ๋งทั้งดูหนังฟังเพลงคร๊าบผม) [ไม่พูด]

ออฟไลน์ vrsg

• **
ร้าน hd rayong okไหมครับ มีใครเคยใช้บริการบ้าง
อยู่ระยอง เพิ่งจัด 636 จากที่นี่  เบอรผม0813443315

• *
เรื่องประกันonkyo receiver กับ ลำโพง Polk นี่ต้องมีใบรับประกันถึงเข้าศูนย์ได้ใช่ไหมครับ แล้วมีแบบถ้าซื้อร้านนี้ได้ประกันร้านนี้ไม่ได้ประกีนไหมครับ

• *
จบที่ แสนห้า ขอบคุณทุกคนครับ ของมาส่งแล้วจะมาเล่าให้ฟังครับ TT
ปล.ใครใช้สาย qed audio 2 บ้างครับ เมตรละพัน นี่แพงไหมครับ ขอขอบคุณล่วงหน้าครับทุกท่าน

ออฟไลน์ nattha sasa

ได้ชุดไหนมาคับ

• *
838 +Polk rti ครับ a5,4,1 ,sub Soave 900sw ที่เหลือค่าสายครับ พวกสายลำโพงตกเมตรละ1000 , 390
กล้วก็เครื่องเล่นตก 2หมื่น ค่าสาย hdmi หมดละครับ5555 หมายถึงเงินหมดละ555

ออฟไลน์ TonDelta

• *
ไหลไปไกลเลยนะครับ จาก 60,000 ไป 150,000

[ช็อค] [ช็อค] [ช็อค]

• *
ตัดเครื่องเล่น blu ray ออกไป 2หมื่นละครับ ซัฟลดมาเหลือ psw125 แต่เปล่าจน838 เป็น nr1030 แทน 838 ถูกลงมานิดเดียว

ออฟไลน์ Zack

แวะเข้ามาอ่าน เพราะกำลังจากเปลี่ยนจาก Onkyo 3300 รุ่นเก่า หลังจากไม่ได้อัพมา 3 ปี

มีงบอยู่ 60,000 เหมือนกันอีก แต่พอเข้ามาอ่านแล้วเครียดเลย แม้แต่เจ้าของกระทู้ยังไหลไป 150,000  [ช็อค]

อย่างที่เพื่อนผมบอกจริงๆไหลแน่ๆ สงสัยผมคงต้องไปจัดแบบ in the box ตัว Onkyo 7705 แทนแล้วมั้ง งบจะได้ไหลไม่ได้ 555