ผู้เขียน หัวข้อ: LG 47LB670t ต้องทำยังไงไม่ให้จอปรับแสงในฉากกลางคืน หรือฉากมืด ๆ ครับ  (อ่าน 2498 ครั้ง)

ออฟไลน์ peepoj

• *
รบกวนขอคำแนะนำครับ  ผมใช้ lg 47LB670t ครับ เวลาฉากกลางคืน หรือฉากมืด ๆ ภาพเหมือนจะลด-เพิ่มแสงให้อัตโนมัติ เพิ่ม-ลดแสงกลับไปกลับมา  เดี๋ยวมืดเดี๋ยวสว่าง  ซึ่งรู้สึกไม่ค่อยชอบครับ
ไม่ทราบว่าต้องทำอย่างไร / จะต้องปรับตรงไหนถึงจะไม่ให้ปรับภาพอัตโนมัติครับ

ออฟไลน์ peepoj

• *
หาเจอแล้วครับ ปรับ black level ให้เป็น high แล้วหายครับ