ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามการเอาหนังลง HD Media Player (Egreat R 200 - II)  (อ่าน 2671 ครั้ง)

ออฟไลน์ aongarse

• *
สอบถามการเอาหนังลง HD Media Player (Egreat R 200 - II)
« เมื่อ: มกราคม 23, 2015, 01:12:09 pm »
copy หนังลง Hard disk แล้วไม่มองไม่เห็นไฟล์หนัง   (เป็นไฟล์ .mkv)
แต่พอเอา Hard disk อีกลูกมาเปิดสามารถเล่นได้   และได้ทำการย้ายไฟล์จาก Hard disk ที่เล่นได้  ไปใส่ใน Hard disk ที่กล่าวมาข้างต้นที่มองไม่เห็นไฟล์    อาการเดิม คือ มองเห็น folder แต่พอเข้าไปข้างใน folder ไม่มีไฟล์อยู๋เลยครับ

รวกวนผู้รู้ช่วยแนะนด้วยครับ    หรือต้องมีไฟล์อะไรเพิ่มเข้าไปถึงจะสามารถเล่นได้

ขอบคุณครับ

[ปลื่ม]

ออฟไลน์ Rdex

• LCD TV member
  • **
Re: สอบถามการเอาหนังลง HD Media Player (Egreat R 200 - II)
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 23, 2015, 04:32:36 pm »
บางทีอาจเกิดจาก
1.hddใกล้เต็ม  2.ย้ายหลายไฟล์ ไฟล์สุดท้ายหลุด
ให้ลองใช้วิธี ก็อปไปวางที่ โฟลเดอร์ Rec,musicหรือimage ก่อน
เมื่อย้ายเสร็จแล้ว ค่อย cut ไปวางที่โฟลเดอร์ที่ต้องการอีกที ผมใช้วิธีนี้กับ
พวกเครื่อง Egreat ถ้าพวก Andriod วางได้เลยไม่เจอปัญหา

ออฟไลน์ aongarse

• *
Re: สอบถามการเอาหนังลง HD Media Player (Egreat R 200 - II)
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 23, 2015, 04:55:25 pm »
ไม่มี  โฟลเดอร์ Rec,musicหรือimage เลยอ่คับ
ในลูก Harddisk มีแต่ไฟล์ .part   กับ โฟลเดอร์ .Theater ข้างในโฟลเดอร์ .Theater มีไฟล์ stx.db  กับ stx.db-journal  คับ
Harddisk อีกลูกนึง ผมก็ลอง copy ไฟล์ ทั้ง .part กับ โฟลเดอร์ .Theater ไปวางไว้ให้เหมือนใน Harddisk ลูกที่ดูได้แล้ว ก็ยังไม่ได้อ่ะคับ   
อาการเดิมเลย  พอเข้าไปข้างใน folder ไม่มีไฟล์อยู่เลยครับ

[ร้องไห้]