ผู้เขียน หัวข้อ: เอาใหม่ๆ เปลี่ยนคำถาม ใช้สายลำโพงของอะไรดีครับ  (อ่าน 8441 ครั้ง)

ออฟไลน์ tikerman

• Flat TV member
  • *
Re: เอาใหม่ๆ เปลี่ยนคำถาม ใช้สายลำโพงของอะไรดีครับ
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2015, 03:30:13 pm »
แล้วสาย Wireworld Soltice7  ดีมั๊ยครับพอดีไปร้านแล้วเค้าให้เล่นตัวนี้อ่ะครับ
ผมจะใช้กับชุด onkyo 717 กับ A5 ครับ หรือที่แนะนำในโพสนี้เป็นตัวใหนเหมาะสมมั่งครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Chalermsa

• LCD TV member
  • **
Re: เอาใหม่ๆ เปลี่ยนคำถาม ใช้สายลำโพงของอะไรดีครับ
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2015, 05:40:44 pm »
แล้วสาย Wireworld Soltice7  ดีมั๊ยครับพอดีไปร้านแล้วเค้าให้เล่นตัวนี้อ่ะครับ
ผมจะใช้กับชุด onkyo 717 กับ A5 ครับ หรือที่แนะนำในโพสนี้เป็นตัวใหนเหมาะสมมั่งครับ

ขอบคุณครับ

ถามว่าดีไหม ตอบไม่ได้ครับ อยากให้ไปลองฟังดูก่อนครับ ว่าเข้ากับชุดมากน้อยขนาดไหน ได้เสียงที่เราต้องการไหม?(แนวเสียงที่ชอบน่ะครับ) หรือว่าขาดอะไรไปเพราะว่าแต่ท่านชอบแนวเสียงอาจจะไม่เหมือนกันทั้งหมดอะครับ

• *
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2015, 12:49:39 pm »
Wireworld Soltice7 เมตรล่ะ750ขั้นต่ำร้านบอกต้องข้างล่ะ 1.8 เมตร ตี2เส้น 3000 ไม่รวมก้ามปู
 canare 4s11 ตัดข้างล่ะ 1.5 เข้าก้ามปูของ vampine ตีราคา 2,400 ยังไม่รวมส่ง

อันใหนน่าคบกว่ากันครับ ช่วยชี้แนะทีครับกำลังมองๆหาสายมาใหม่อยู่ครับ [เศร้า]

ออฟไลน์ Chalermsa

• LCD TV member
  • **
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2015, 07:25:49 pm »
Wireworld Soltice7 เมตรล่ะ750ขั้นต่ำร้านบอกต้องข้างล่ะ 1.8 เมตร ตี2เส้น 3000 ไม่รวมก้ามปู
 canare 4s11 ตัดข้างล่ะ 1.5 เข้าก้ามปูของ vampine ตีราคา 2,400 ยังไม่รวมส่ง

อันใหนน่าคบกว่ากันครับ ช่วยชี้แนะทีครับกำลังมองๆหาสายมาใหม่อยู่ครับ [เศร้า]

ถ้าเน้นเบสลูกโต ผมว่า canere น่าคบครับ ส่วนตัว wireworld เคยฟังแต่ตัว luna อะครับ รายละเอียดค่อนข้างดี เด่นกลางแหลม เบสเก็บตัวเร็วและกระชับดีครับ(ขึ้นอยู่กับ set ที่เราใช้ด้วยนะครับอันนีเฉพาะ set ของกระผมเองได้เสียงประมาณนี้) ตัว soltice ไม่เคยลองฟังเลย แต่ตอนนี้มาจบที่ AQ rocket 88 อะครับ [หื่น] [ปลื่ม]

• *
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2015, 08:26:16 am »
สั่งcarnara 4s11 ไปแล้วครับ เดี๋ยวได้มาจะมาบอกว่าเสียงเปลี่ยนไปในทางใหนนะครับ ตามสไตลหูบ้านๆนะครับ  [เปล่า]

• *
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2015, 09:41:26 pm »
จัดสายมาแแล้วครับ แต้ดันพลาดสั่งเค้าทำเป็นก้ามปู มันใช้กับ onkyo ไม่ได้ จำต้องประกาศขายไปจัดใหม่
แต่ด้วยราคาแค่นี้เสียงใช้ได้ครับ ต่อแบบทะแยงขา รอมีคนมารับไปดูต่อครับ ขืนเอาเส้นใหม่มาก่อนสงสัยหูแตกแน่นอน [ไม่พูด]
http://www.lcdtvthailand.com/webboard/index.php?topic=112819.0
 [เศร้า]

ออฟไลน์ nirun_-

• Edge LED TV member
  • line ; nirun145
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2015, 02:24:00 pm »
Fix/slip 14/4 เล่นได้เลยครับ เคยใช้อยู่
เสียงเนียนดี ไม่เจี้ยวจ๊าว ฟังเพลงดีมากโดยเฉพาะ onkyo แม็ทกันเป็นอันดับต้นๆเลยครับ
หลังจากที่หมดตังกับเส้นสายไปเยอะ ก็พบว่าของแพงไม่ดีกับชุดเราเสมอไป ต้องแม๊ทชิ่งถึงจะดี
แต่พื้นฐานของเส้นสายต้องยิดถือความบริสุทธิ์ใว้ด้วย อุ่นใจกว่าครับ