ผู้เขียน หัวข้อ: [- UPDATE 27/10/2015 -] ห้องโฮมเธียเตอร์ขนาดเล็กในบ้าน  (อ่าน 38130 ครั้ง)

ออฟไลน์ Zack

• Edge LED TV member
UPDATE !! (27/10/2015) ล่าสุด
รอบนี้ ชุดโฮมเดิมๆ ที่เพิ่มมาคือปรับแต่งสเปคคอมใหม่ เพื่อไว้ใช้ต่อเข้าชุดโฮมข้างๆ ไว้เล่มเกมคอม กับดูหนังที่ HD Player เปิดไฟล์ไม่ได้ แล้วต้องมาพึ่งคอมเอา เพราะคอมเปิดได้หมด ฮ่าๆ แล้วอีกอย่างก็ไปซื้อรางใส่สายมา เพื่อใส่สายให้เป็นระเบียบ

UPDATE !(15/04/2015)
จัดห้องใหม่หมด !!! เนื่องจากท่านแม่บอกให้ย้ายชุดโฮมออกจากห้องนอน เพราะมันนั่งดูลำบาก (เอาง่ายๆคือแม่จะดูด้วยนั้นแหละ ฮ่าๆ) จึงจำเป็นต้องมีการแปลงโฉมจากห้องคอม เป็นห้องโฮมขนาดเล็กแทน โดยใช้ของเหลือเดิมๆ จากในบ้านนี้แหละ ช่วงส่งกรานต์จัดอยู่ 2 วันเต็มๆ โคตรเหนื่อยอะ แต่ห้องก็โล่งขึ้นเยอะ ส่วน System อื่นๆที่เคยอยู่ในห้องนี้ เตรียมย้ายเข้าคอนโดสิ้นเดือนนี้ครับ ไว้จะมาอัพเดทภาพอีกที

Home Theater System ขนาดเล็กในบ้าน

Monitor : Sony Sony LED 55 นิ้ว W904A
A/V Receiver : Onkyo TX-NR838 >> [Audio Quest NRG-2]
HD Player : Popcorn 410
Front Speaker : Polk A5 >> [Van Den Hul CS-122 Hybrid]
Center Speaker : Polk A6 >> [Van Den Hul CS-122 Hybrid]
Surround Speaker : Polk A3 >> [Van Den Hul Snowline]
SubWoofer : PSW 110
Line Conditioner-Stabilizer : Audyn Valor Two >> [P.a.n.g.e.a A.C.-9]

Com ที่ไว้ใช้รันไฟล์หนังและอนิเมะ รวมถึงเล่นเกม

CPU : Core i7-3770 3.40GHz (1155)
COOLER : Cooler Master V 6 GT
MB : Asus P8Z77-V LE PLUS
SSD : OCZ Vertex 4 128GB
HDD : WD 1002 1TB Black
RAM : Corsair Vengeance 16GB [8x2]
VGA : Asus GTX 690 4GB GDDR5
PSU : Seasonic M12 II 850 W
CASE : Aerocool X-Predator White USB3.0
INT AMP : Cambridge Audio 651a
SPEAKERS : Q Concept 20  >>>  [Audio Quest Rocket44 SWB]
SUBWOOFER : Q Acoustics 2070i

_________________________________________________________________________________________

Condo System ขนาดเล็ก

Television : Sony Bravia KDL-46W904A
A/V Receiver : Harman-Kardon AVR-171
HD Player : Mede8er Med600X3D
Satellite Speaker : KEF E-305 >>> [Van Den Hul SKYLINE HYBRID]
SubWoofer : KEF >>> [F.u.r.u.t.e.c.h FA-220]
Line Conditioner-Stabilizer : C l e f Power Bridge 6S >>> [AC Audyn Copper-tran 2]

[เท่ห์] [เท่ห์] [เท่ห์]

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 02, 2015, 09:31:16 pm โดย Zack »

ออฟไลน์ plenissan

• LCD TV member
  • **
สวยงามมากคับ [หื่น] [หื่น] [หื่น] [หื่น]

ออฟไลน์ supercup

สวยงามครับ [ปลื่ม]

ออฟไลน์ barber000777

ออฟไลน์ nava

สวยงาม(กระซิบหน่อยครับชั้นว่างราคาเท่าไร)

ออฟไลน์ a 3030

• Flat TV member
  • *
ชั้นวางสวยคับชอบมากๆๆ แต่ของผมไม่วางแน่นเลยอยากได้ [ร้องไห้]

สวยงาม(กระซิบหน่อยครับชั้นว่างราคาเท่าไร)

ชั้นวางผมซื้อมา 8,000 กว่าบาทอ่ะครับ

เพิ่มรูปครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 12, 2015, 11:11:09 pm โดย Zack »

ออฟไลน์ onkyo

แค่เห็นก็มีความสุขแล้วครับสวยมั๊กๆๆ [โย่ว]

UPDATE !!! (12/2/2015)

[รัก] [รัก] [รัก]

ออฟไลน์ Schecte|2

• Full LED TV member
    • http://www.lcdtvthailand.com/webboard/index.php?topic=55075.msg491198#msg491198
ชั้นวางสูงจากพื้นกี่ cm , ช่องแต่ละช่องสูงกี่ cm  และจัดมาจากร้านไหน สนใจอยากได้บ้างครับ 

...  ขออภัยที่ถามหลายคำถามนะครับ   

ชั้นวางสูงจากพื้นกี่ cm , ช่องแต่ละช่องสูงกี่ cm  และจัดมาจากร้านไหน สนใจอยากได้บ้างครับ 

...  ขออภัยที่ถามหลายคำถามนะครับ   

จากล่างสุดไล่ขึ้นไป คือ 8 นิ้ว 11 นิ้ว และ 9 นิ้วครับ รวมสไปร์แล้วนะครับ สูงจากพื้นโดยประมาณ 75 เซน ซื้อมาจากร้านในฟอร์จูน แต่ผมจำชื่อร้านไม่ได้เนี่ยสิ  [โขก]

ยินดีครับ สอบถามได้เสมอ อิอิ

เปลี่ยนลำโพงที่ห้องนั่งเล่นเป็น Kef e-305

และเปลี่ยน AVR เป็น Harman-Kardon AVR-171

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 04, 2015, 08:30:41 pm โดย Zack »

ห้องนี้อัพอีกแล้วครับท่าน ว่าแต่สายไฟเส้นนี้มันดียังไงครับ  สวยดีน่าสนใจ [หื่น]

ห้องนี้อัพอีกแล้วครับท่าน ว่าแต่สายไฟเส้นนี้มันดียังไงครับ  สวยดีน่าสนใจ [หื่น]

หมายถึงสาย AC Audyn Copper-tran 2 หรือเปล่าครับ ได้ความละเอียดละไมของเสียงเพิ่มขึ้น ปลายเสียงสะอาดและใสขึ้น เบสกระชับขึ้น แต่มวลเบสกับความหนาแน่นของเสียงลดลง เหมาะกับคนที่ชอบเสียงใสๆ ชัดๆ แต่ไม่เหมาะกับคนที่ชอบเสียงทุ้ม กับชอบเบสที่เป็นลูกอะครับ

หมายถึงสาย AC Audyn Copper-tran 2 หรือเปล่าครับ ได้ความละเอียดละไมของเสียงเพิ่มขึ้น ปลายเสียงสะอาดและใสขึ้น เบสกระชับขึ้น แต่มวลเบสกับความหนาแน่นของเสียงลดลง เหมาะกับคนที่ชอบเสียงใสๆ ชัดๆ แต่ไม่เหมาะกับคนที่ชอบเสียงทุ้ม กับชอบเบสที่เป็นลูกอะครับ

ใช่ครับ  อ่อน่าสนใจ

ออฟไลน์ teenoishop

[yes] [yes] [yes] [yes] [yes]
สวยงามเป็นแนวทางที่ดีครับ