ผู้เขียน หัวข้อ: MUX2TV5 รับสัญญาณติดๆดับ เป็นกับทีวีหรือสัญญาณที่ส่งมาครับ  (อ่าน 4003 ครั้ง)

ออฟไลน์ golf_corolla

• Flat TV member
  • *
ผมอยู่จังหวัดขอนแก่นครับ MUX2 TV5 ติดๆดับๆ ดูได้30วินาทีแล้วก็ดับ เป็นแบบนี้มา6วันแล้ว แต่MUXอื่นๆดูได้ปกติ หมุนเสาหาสัญญาณรอบทิศทางแล้วก็ยังเป็นเหมือนเดิมครับ ผมใช้ทีวีดิจิตอล LG LB670T เสาภายใน D1A ระยะห่างจากเสาส่ง 16กม. คุณภาพ 100% ความแรง 98% ไม่ทราบว่าเป็นกับทีวีหรือสัญญาณที่ส่งมาครับ ขอบคุณทุกท่านมากครับ

ออฟไลน์ KVYoung

• Edge LED TV member
ระบบคงยังไม่เข้าที่กระมังครับ..?
ผมอยู่กาฬสินธุ์ แต่หันแผงรับที่ร้อยเอ็ด บางครั้งก็เป็นเหมือนกัน ดับไปนานด้วย
ที่จำได้แม่นยำก็คือคืนดูบอลเอฟเอคัพช่องเจ็ด ดับไปต่อหน้าต่อตานานเลย รีบเปิดดาวเทียมดูต่อแบบเสียความรู้สึก
ผมใช้กล่องรับสัญญาณ เอามาจากบ้านกรุงเทพฯ เพราะกาฬสินธุ์ยังไม่แจกคูปอง (คงรุ่นสุดท้าย)
ลอง..ถามคนแถวบ้านดูครับ ว่ามีอาการเดียวกันรึเปล่า ถ้า..เพื่อนบ้านรับชมได้ปกติ
แสดงว่า..ทีวีเรามีปัญหาครับ..
ขอให้โชคดี..ครับ

ออฟไลน์ golf_corolla

• Flat TV member
  • *
สรุปเป็นที่ทีวีครับ ผมลองอัพเดทเฟิร์มแวร์ใหม่ อาการสัญญาณติดๆดับๆ หายแล้วครับ
ขอบคุณทุกท่านมากๆครับ

ออฟไลน์ Chawin

• LCD TV member
  • **

ออฟไลน์ Chacha66

• **

ออฟไลน์ Teerasang

• **
โชคดีครับที่จบด้วยการอัพเดท สบายใจไป