ผู้เขียน หัวข้อ: การรับสัญญาณมีปัญหา  (อ่าน 1313 ครั้ง)

ออฟไลน์ boon

• Flat TV member
  • *
การรับสัญญาณมีปัญหา
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2015, 10:49:55 am »
ผมใช้จาน PSI 1.7 กับ MULTISWITCH 6X6 IDEA SAT+ADAPTOR 18V ต่อใว้ 5 จุด แต่ใช้พร้อมกันไม่เกิน 3 จุด ใช้มาเกือบ 2 ปีแล้ว ตอนนี้มีปัญหาคือ มีบางช่วงที่สัญญาณทั้งความแรงและคุณภาพจะสวิงขึ้นลงจนไม่สามารถรับสัญญาณภาพได้ (ปกติสัญญาณอยู่ที่ประมาณ 77:62)  เช่นช่อง  Workpoint, PSI, Stadium HD ไม่ทราบเป็นเพราะอะไร ถ้าใครทราบช่วยแนะนำด้วย ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Krit Suansiam

• Full LED TV member
  • ??????? ??????? ????????????????????????? ????????????????
Re: การรับสัญญาณมีปัญหา
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2015, 10:00:51 pm »
ลองเช็คอะแดปเตอร์ไฟออก ๑๘ โวล์ทมั๊ย ถ้าออกปกติ มีมัลติ เสียได้ มีหัวแอลฯเสียได้ และสายนำสัญญาณครับ คิดว่าจานคงไม่เคลื่อน

ออฟไลน์ boon

• Flat TV member
  • *
Re: การรับสัญญาณมีปัญหา
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2015, 10:11:58 am »
ขอบคุณครับ เดี๋ยวจะลองเช็คดู