หน้า: 1 [2] 3

VTEN 4KHDPlayer ใหม่ล่าสุดจาก Popcorn ภาพสวยสุดๆด้วยชิพ SIGMA8757

• nongyui
  • Edge LED TV member

ตอนนี้ FW ตัวใหม่ออกแล้วนะคะ สามารถอัพออนไลน์ได้เลยค่ะ
  • Darius
  • LCD TV member
  • **

ตอนนี้ FW ตัวใหม่ออกแล้วนะคะ สามารถอัพออนไลน์ได้เลยค่ะ

FW ตัวใหม่แก้ปัญหาเสียง delay ยังครับ  แล้วมีปรับปรุงอะไรบ้างครับ
  • nongyui

FW ตัวใหม่แก้ปัญหาเสียง delay ยังครับ  แล้วมีปรับปรุงอะไรบ้างครับ

แก้ระบบเสียงได้หมดแล้วค่ะ
  • teenoishop

เทียบกับ cen-grand เป็นไงบ้างครับเรื่องภาพกับเสียง (ไม่เน้น mkv)

ถ้าเล่นแต่ full rip อย่างเดียวเล่น cen.grand ค่ะ
แต่ถ้าเล่นได้หลากหลาย คุณภาพ ภาพดี popcorn vten ดีกว่าค่ะ
เรื่องภาพและเสียงยังสู้ cen.grand 390 ไม่ได้ใช่ไหมครับ (ตัดสินใจไงดี 2 รุ่นนี้ )
  • suvej
  • Official Sponsor
  • Full LED TV member
  • *
  • ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์

เทียบกับ cen-grand เป็นไงบ้างครับเรื่องภาพกับเสียง (ไม่เน้น mkv)

ถ้าเล่นแต่ full rip อย่างเดียวเล่น cen.grand ค่ะ
แต่ถ้าเล่นได้หลากหลาย คุณภาพ ภาพดี popcorn vten ดีกว่าค่ะ
เรื่องภาพและเสียงยังสู้ cen.grand 390 ไม่ได้ใช่ไหมครับ (ตัดสินใจไงดี 2 รุ่นนี้ )

ถ้าจะเอาไปเล่นไฟล์ MKV ด้วยก็เลือก VTEN
Fullrip อย่างเดียวเลือก CEN.GRAND 5I-390
  • The_Yoky
  • *

คุณ nongyui ผมขออนุญาตถาม Firmware ที่แก้เรื่องระบบเสียงของ VTEN 4K Popcorn หน่อยครับ
คือ Firmware ปัจจุบันของผมคือ 01-03-150430-25-POP-427-902 (April 30, 2015) แล้วผมทำการต่อกับ Onkyo AVR TX-SR307
โดยใช้สาย Coaxial แต่ของผมเสียง DTS-HD มันไม่ออกครับ มันออกแต่เป็นแบบ PCM
ช่วยแนะนำหน่อยครับว่าผมต้องทำไงถึงเสียงพวก DTS-HD จะออกได้หนะครับ ผมตั้งใน Setting ของ VTEN เป็น Passthrough แล้วนะครับ...ขอบคุณครับ
ตอนนี้กลุ้มเลยครับบบบบบ โขกกำแพง เศร้า ช็อค
  • nongyui

คุณ nongyui ผมขออนุญาตถาม Firmware ที่แก้เรื่องระบบเสียงของ VTEN 4K Popcorn หน่อยครับ
คือ Firmware ปัจจุบันของผมคือ 01-03-150430-25-POP-427-902 (April 30, 2015) แล้วผมทำการต่อกับ Onkyo AVR TX-SR307
โดยใช้สาย Coaxial แต่ของผมเสียง DTS-HD มันไม่ออกครับ มันออกแต่เป็นแบบ PCMi[
ช่วยแนะนำหน่อยครับว่าผมต้องทำไงถึงเสียงพวก DTS-HD จะออกได้หนะครับ ผมตั้งใน Setting ของ VTEN เป็น Passthrough แล้วนะครับ...ขอบคุณครับ
ตอนนี้กลุ้มเลยครับบบบบบ โขกกำแพง เศร้า ช็อค

ปกติ Coaxial จะออกได้แค่ DTH นะคะ ถ้าจะให้ออก DTH HD ต้องผ่าน HDMI อย่างเดียวค่ะ แต่ถ้าออกแค่ PCM เด๋วจะลองให้นะคะ ส่วน FW ตัวล่าสุดรบกวนลูกค้าลองต่อ LAN แล้วอัพดูอีกทีนะคะ
  • The_Yoky
  • *

โดยใช้สาย Coaxial แต่ของผมเสียง DTS-HD มันไม่ออกครับ มันออกแต่เป็นแบบ PCMi[

ปกติ Coaxial จะออกได้แค่ DTH นะคะ ถ้าจะให้ออก DTH HD ต้องผ่าน HDMI อย่างเดียวค่ะ แต่ถ้าออกแค่ PCM เด๋วจะลองให้นะคะ ส่วน FW ตัวล่าสุดรบกวนลูกค้าลองต่อ LAN แล้วอัพดูอีกทีนะคะ

ขอบคุณครับ เด๋ววันนี้ผมจะลองต่อแค่สาย HDMI อย่างเดียวดูครับ ลองดูว่าเสียง DTS-HD จะออกป่าว ส่วนเรื่อง Firmware ผมไปเอามาจาก http://www.networkedmediatank.com/showthread.php?tid=72395 อันนี้ครับซึ่งน่าจะล่าสุด แต่ถ้าผิดพลาดยังไงก็บอกกันมาได้นะครับ
ถ้าทางคุณ nongyui ลองเรื่อง PCM แล้วยังไงบอกผลด้วยนะครับ ขอบคุณครับ
  • kendoooooooo
  • Flat TV member
  • *
  • ดูรายละเอียด อีเมล์

เอของผมลองต่อสายแรนดูไม่เหนมีหัยอัพเดทเลยนะครับ 01-03 อ่ะ ของผมเปน 01-02 อยู่ครับเช็คอัพล่าสุดมันว่าไม่มีนะครับ รึว่ามันเปนตัว bata อยู่ครับเลยอัพผ่านแรนไม่ได้ แนะนำหน่อยครับมือใหม่ ขอบคุณครับ
  • kai+001
  • *

อยากทราบว่าอ่าน sub ทั้งmkvและfull rip มีปัญหามั๊ยครับ
  • *

เท่าที่ผมลองไม่มีนะคับ มีแต่ปิดซับไม่ได้บางเรื่องคับ
  • freefeel
  • *

เอของผมลองต่อสายแรนดูไม่เหนมีหัยอัพเดทเลยนะครับ 01-03 อ่ะ ของผมเปน 01-02 อยู่ครับเช็คอัพล่าสุดมันว่าไม่มีนะครับ รึว่ามันเปนตัว bata อยู่ครับเลยอัพผ่านแรนไม่ได้ แนะนำหน่อยครับมือใหม่ ขอบคุณครับ
มีข้อความเตือนตอนเปิดเครื่องแฉพาะ Released Version เท่านั้น
ตอนนี้เข้าไปดูหน้า Support ก็มี Released Version ใหม่ให้โหลดแล้ว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 23, 2015, 01:10:35 pm โดย freefeel »
  • *

มีข้อความเตือนตอนเปิดเครื่องแฉพาะ Released Version เท่านั้น
ตอนนี้เข้าไปดูหน้า Support ก็มี Released Version ใหม่ให้โหลดแล้ว
ครับผมขอบคุณครับแจ่มเลย ปลื้ม
  • achila6642
  • *

ตอนนี้เป็นไงบ้างครับ fw เสถียรหรือยังครับ vten เนี่ยอ่ะครับ
  • Chawin
  • **

กระดึบ
  • Chacha66
  • **

อยากได้ๆๆๆ ปลื้ม
  • nongyui

FW ใหม่ ต่อ LAN แล้วสามารถอัพผ่านเนตได้เลยค่ะ ต้องเป็น เวอร์ชั่นวันที่ 10/8 นะคะ แก้ปัญหาเรื่องซัพ เครื่องค้างได้ค่ะ ลื่นๆ เลย ปลื้ม
  • achila6642
  • *

Up แล้วก็เหมือนเดิมครับ fw อืดมากช้ามากๆๆๆๆๆ แค่เปลี่ยนเสียงเป็นภาษาอื่นๆนี่นับเป็นหลายวิเลยครับ แล้วอีกอย่างเสียงหรือซับไทยนี่เค้าบอกเป็นตัวเลขน่ะครับไม่ได้บอกเป็นชื่อภาษาถ้ามี 10 ภาษามันก็บอกเลข 1-10 เลื่อนไปแถอะ10 ทีกว่าจะเจอภาษไทย แล้วแถมเปลี่ยนทีล่ะภาษานี่โหลดโคตรนาน สรุป fw ห่วยมากๆ อืดและช้ามากๆ
หน้า: 1 [2] 3