ผู้เขียน หัวข้อ: อยากรู้ว่า TV LG 42lb650t สามารถดูหนังไฟล์ 3D FULL RIP ผ่านช่อง USB EXternal ได้  (อ่าน 7066 ครั้ง)

ออฟไลน์ osiriwat

• *
ตามหัวข้อเลยครับ พอดีถอยมีวีมาใหม่ แล้วจะเอาหนังใส่ HDD จากเพื่อน แต่ไฟล์หนังมันใหญ่มาก ไม่ทราบว่า V LG 42lb650t สามารถดูหนังไฟล์ 3D FULL RIP ผ่านช่อง USB EXternal ได้ไหมครับ

ออฟไลน์ serm

• Edge LED TV member
  • 3D MKV,ISO > 700 ?????? Click ?????????? ????????
    • 3D Movies Click Here
Full Rip ดูไม่ได้น่ะครับ ได้แต่ Halft SBS หรือ Halk O&U

• *
โอเค ขอบคุณมากครับ มีอีก 1 คำถามครับพี่ ถ้าสมมุติผมต่อ External กับ Com แล้ว เฃื่อมกับสาย HRMi เข้า TV มันจะเล่นผ่านคอมได้ไหมครับ แล้วภาพที่ออกมาจะเป็น FULL HD 3D ด้วยไหมครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ kitsana_na

• Flat TV member
  • *
ตามหัวข้อเลยครับ พอดีถอยมีวีมาใหม่ แล้วจะเอาหนังใส่ HDD จากเพื่อน แต่ไฟล์หนังมันใหญ่มาก ไม่ทราบว่า V LG 42lb650t สามารถดูหนังไฟล์ 3D FULL RIP ผ่านช่อง USB EXternal ได้ไหมครับ
ดูได้นะครับ แต่จะไม่เป็น3Dครับ ภาพแสดงออกเป็น2D ครับ

ออฟไลน์ kitsana_na

• *
โอเค ขอบคุณมากครับ มีอีก 1 คำถามครับพี่ ถ้าสมมุติผมต่อ External กับ Com แล้ว เฃื่อมกับสาย HRMi เข้า TV มันจะเล่นผ่านคอมได้ไหมครับ แล้วภาพที่ออกมาจะเป็น FULL HD 3D ด้วยไหมครับ ขอบคุณครับ
ดูได้ครับ ออกเป็น3D ครับ แต่ถ้าการ์ดจอเป็นnvidia ต้องลงโปรแกรม 3DTV play ก่อน แล้วเปิดในโปรแกรมpowerdvd 14 ครับ

• *
โอเค ขอบคุณมากครับผม

ออฟไลน์ PasinKrab

• LCD TV member
  • **
ดูได้ครับแต่อาจมีปัญหาเรื่องซับกับเสียง ถ้าไม่เจอก็ดีไป
ครับ
แต่แนะนำให้ดูผ่านเครื่องhd  player ดีกว่าครับ

ออฟไลน์ Panwad

• *
ดูได้ครับแต่อาจมีปัญหาเรื่องซับกับเสียง ถ้าไม่เจอก็ดีไป
ครับ
แต่แนะนำให้ดูผ่านเครื่องhd  player ดีกว่าครับ

ยังว่าซับมะปกติ

ออฟไลน์ Chawin

• **
บางไฟล์ก็ดูได้ปกติครับ และบางไฟล์อาจดูไม่ได้หรือไม่มีซับไม่มีเสียง

ออฟไลน์ Pakwan

• **
ดูได้ค่ะ นอกจากจะติดปัญหาเรื่องซับในบางเรื่อง เพร่ะที่ใช้อยู่เตอปัญหานี้ เลยไปซื้อเครื่องดูหนังมาต่ออีกที ตอนนี้ดูได้ปกติไม่มีปัญหา
ภาพเสียงซับ โอเคเลยค่ะ ลองพิจารณาดูนะคะ