ผู้เขียน หัวข้อ: รบหาคู่ให้หน่อยครับ มี bose 301V แล้วอยากหาแอมป์มาฟังเพลงครับ+คาราโอเกะนิดหน่อย  (อ่าน 11283 ครั้ง)

ออฟไลน์ honda4760

• Flat TV member
  • *
อัพเดดครับ
ตอนนี้ชุดฟังเพลงได้ power amp 200 watt มาขับ A7 และใช้ DAC Xiang Sheng มาเป็นปรีแอมป์ชั่วคราว เสียงที่ได้ พึงพอใจครับ เสียงมีน้ำมีเนื้อมากครับ ฟังเพลงลูกทุ่งเพราะขึ้นมาก รายละเอียดมาเยอะมากขึ้นครับ

ระบบตอนนี้ ฟังเพลงใช้ NAD356BEE + DAC Xiang Sheng + power amp Parasound + A7
ระบบคาราโอเกะ Mixer Yamaha + NAD356BEE +Bose 301v
ระบบดูหนัง Onkyo 717 +  power amp Parasound ขับ คู่หน้า  A7

ออฟไลน์ SanDer

• Edge LED TV member
ดูเหมือนว่าจะรวมทุกระบบเข้าด้วยกันเลยนะครับ
งงตรงชุดฟังเพลง ตรงที่ใช้ int+dac+power amp ทำไมซับซ้อนจัง หรือว่าต่อแบบ Bi amp อยู่

อันที่จริง ผมจะแนะนำให้หา Int มาใช้ ไม่แนะนำให้หา Power มาใช้งาน เพราะดูท่าแล้วจะรวมดูหนัง ฟังเพลง ร้องเกะเข้าด้วยกัน
หา Int ที่มี Speaker A+B จะได้เอามาขับทั้ง A7 และ Bose
และอีกอย่าง ถ้าตอนนี้ใช้ Power แล้วในอนาคตเกิดอยากได้ Pre มาเสริมเพื่อฟังเพลง ก็จะต้องซื้อสายสัญญาณและสายไฟเพิ่มอีกชุดนะสิ
แต่คงไม่ทันซะแล้ว

ถ้าช่องที่ Int เหลือ แนะนำให้ลองเอาไปขับ ลำโพง Center ดูนะครับ เสียงพูดของตัวละคร จะแจ่มขึ้นอีกเยอะ

ออฟไลน์ tont_kub

• Edge LED TV member

ออฟไลน์ oatfunk

• Flat TV member
  • *
  dac เสียงเจ๋ง นี่หลอดใช่มั้ยครับ.. เอามาใช้แค่เป็น บัฟเฟอร์ ก็ได้.. หมายถึงไหนๆก็มีแล้ว..  nad ใช้เป็นปรี ดูวุ่นวายนิสสส แต่อาจจะชอบ.. ทั้งนี้ทั้งนั้น รอท่าน sander มาออกคห ด้วยครับ..