ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนๆมีวิธีเก็บชื่อไฟล์ Hi-Def พวก mkv , iso ใน HDD ยังไง  (อ่าน 10664 ครั้ง)

ออฟไลน์ stableman

• Edge LED TV member
แต่ก่อนจำได้ว่าในสมัยตอน HD Player กำเนิดใหม่ๆ มีเพื่อนๆ สมาชิกในบอร์ด Thaidvd.net / thaidvico เคยมีโปรแกรมชื่อ Movielist ซึ่งจะอ่านรายชื่อไฟล์ mkv, iso, BDMV, BDRM ใน HDD ที่เราจัดเก็บออกมาเป็นรายชื่อไฟล์ใน excel ซึ่งผมคิดว่ามันง่ายดี และสามารถดูได้จาก list เหล่านั้นว่าใน HDD ของเราลูกไหนมีไฟล์ซ้ำหรือไม่ซ้ำบ้าง แต่ ณ.ตอนนี้โปรแกรมตัวนี้มันได้หายไปแล้ว ไม่แน่ใจว่าเพื่อนๆ สมาชิกท่านใดพอจะมีเก็บไว้บ้าง รบกวนขอแบ่งปัน หรือมีโปรแกรมหรือวิธีการ List รายชื่อไฟล์ใน HDD ออกมาแบบไหนบ้างครบ รบกวนแชร์ประสบการณ์ด้วยครับ

ออฟไลน์ scifan

• LCD TV member
  • **
Re: เพื่อนๆมีวิธีเก็บชื่อไฟล์ Hi-Def พวก mkv , iso ใน HDD ยังไง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2015, 04:22:45 pm »
ส่งไฟล์แนบเมล์ให้นะครับ ผ่านหรือเปล่าก็ไม่รู้ ได้รับแล้วรบกวนตอบกลับให้ทราบด้วย ไฟล์บีบอัดไม่เกิน 5MB ข้างในมี setup ไฟล์เดียว ถ้าไม่เจอในเมล์ ลองตรวจ เมล์ขยะดูก่อนครับ

ออฟไลน์ devils101

• Flat TV member
  • *
Re: เพื่อนๆมีวิธีเก็บชื่อไฟล์ Hi-Def พวก mkv , iso ใน HDD ยังไง
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2015, 12:42:30 pm »
ส่งไฟล์แนบเมล์ให้นะครับ ผ่านหรือเปล่าก็ไม่รู้ ได้รับแล้วรบกวนตอบกลับให้ทราบด้วย ไฟล์บีบอัดไม่เกิน 5MB ข้างในมี setup ไฟล์เดียว ถ้าไม่เจอในเมล์ ลองตรวจ เมล์ขยะดูก่อนครับ
รบกวนขอด้วยครับ [email protected] ขอบคุณครับ

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2015, 01:48:14 pm »
ผมยังไม่ได้เลย รบกวนอีกครั้งครับ ตาม pm

ออฟไลน์ vrsg

• **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2015, 02:06:10 pm »
รบกวนด้วยครับ
[email protected]

ออฟไลน์ scifan

• **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 01, 2015, 12:43:49 am »
สำหรับท่านที่สนใจ โปรแกรมอ่านไฟล์มีเดียในคอมฯ ของท่าน ผมใช้อยู่และมีล่าสุดคือ 2.7.1 มีผู้ทำเผยแพร่นานแล้ว ไม่ทราบว่ามีการอัพเดทใหม่หรือเปล่า แต่ตัวที่ใช้อยู่ก็ใช้งานได้น่าพอใจ แสดงรายชื่อได้ทัง ข้อความและ excel ผมนำไฟล์ขึ้นไว้ที่

http://downloads.ziddu.com/download/24397801/movielist.rar.html

คลายไฟล์ ดับเบิ้ลคลิก setup โปรแกรมมีตัว uninstall ให้ด้วยครับ
ขออภัยที่ส่งแยกให้แต่ละท่านไม่ได้ เนื่องจากส่งไม่ผ่าน ขอให้ไปโหลดตามลิ้งค์ข้างบนเลยครับ
และขอขอบคุณท่านที่ทำโปรแกรมนี้มาให้ใช้กันฟรี

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 01, 2015, 05:19:01 pm »
สำหรับท่านที่สนใจ โปรแกรมอ่านไฟล์มีเดียในคอมฯ ของท่าน ผมใช้อยู่และมีล่าสุดคือ 2.7.1 มีผู้ทำเผยแพร่นานแล้ว ไม่ทราบว่ามีการอัพเดทใหม่หรือเปล่า แต่ตัวที่ใช้อยู่ก็ใช้งานได้น่าพอใจ แสดงรายชื่อได้ทัง ข้อความและ excel ผมนำไฟล์ขึ้นไว้ที่

http://downloads.ziddu.com/download/24397801/movielist.rar.html

คลายไฟล์ ดับเบิ้ลคลิก setup โปรแกรมมีตัว uninstall ให้ด้วยครับ
ขออภัยที่ส่งแยกให้แต่ละท่านไม่ได้ เนื่องจากส่งไม่ผ่าน ขอให้ไปโหลดตามลิ้งค์ข้างบนเลยครับ
และขอขอบคุณท่านที่ทำโปรแกรมนี้มาให้ใช้กันฟรี
ขอบคุณในน้ำใจและการแบ่งปันจากท่านมากเลยครับ

ออฟไลน์ tont_kub

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มีนาคม 06, 2015, 09:41:17 am »
ขอบคุณครับ  [ปลื่ม]

ออฟไลน์ devilshura

• *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มีนาคม 08, 2015, 01:01:24 am »
พอดีนึกขึ้นมาได้ว่า Kodi(XBMC) ก็เอามาลิสท์รายการหนังที่ทำไว้ออกมาได้(ปกติหนังที่เก็บ ผมจะทำปกไว้หมดแหล่ะ ไม่งั้นเดี่ยวนานไปแล้วลืม) โดยใช้ add-ons ในหมวด "ส่วนติดต่อผ่านเว็บ" ชื่อ WIMM
-หลังจากติดตั้งแล้ว ก็เปิดใช้โดยเข้าไปที่ ระบบ-->บริการ-->เว็บเซิฟเวอร์-->ตั้งค่าพร์อตที่ใช้เชื่อมต่อ, ยูสเซอร์, พาสเวิด, แล้วเลือกส่วนติดต่อฯเป็น WIMM

-เปิด Kodi(XBMC) ที่เก็บหนังและตั้งค่าเป็น WIMM เซิร์ฟเวอร์ไว้
-จากนั้นเข้าหน้าเว็บของ WIMM โดยใช้ "เลขไอพีเครื่อง:พอร์ตที่ใช้เชื่อมต่อ" ในที่นี้ผมตั้งไว้ 8080 และเรียกที่เครื่องเดียวกับที่โปรแกรมรันอยู่ก็จะเป็น 127.0.0.1:8088 กด enter เข้าไป เว็บจะถาม ยูสเซอร์, พาสเวิด ก็ใส่ตามที่เราตั้งไว้
-ตอนนี้เราก็สามาถจัดการแก้ไขข้อมูลของมีเดียต่างๆ ในคลังข้อมูลของ Kodi(XBMC) ได้ รวมถึงใช้เมนู Tools-->Export to HTML เพื่อลิสท์รายการเป็นตารางข้อมูล และสามารถพิมพ์ออกมาดูได้

ตารางที่ได้

ออฟไลน์ Tw

• *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มกราคม 01, 2020, 08:53:13 am »
MovieList ver 2.7.7 ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 08, 2020, 06:28:49 am โดย Tw »

ออฟไลน์ liverpoolsociety

• *
    • liverpoolsociety
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: เมษายน 19, 2020, 05:34:10 pm »
สรุปทำไงอ่ะครับ ทำได้ไหม

ออฟไลน์ sanooker-fanclub

• *
    • sanooker-fanclub
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2020, 11:31:34 pm »
ขอตามครับ

ออฟไลน์ chrisbyrdboxing

• *
    • chrisbyrdboxing
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2020, 05:48:34 pm »
อยากรู้เหมือนกัน ว่าต้องทำยังไง

ออฟไลน์ Tw

• *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: เมษายน 18, 2021, 11:20:49 am »
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 10, 2021, 09:12:42 am โดย Tw »