หน้า: [1]

เพื่อนๆมีวิธีเก็บชื่อไฟล์ Hi-Def พวก mkv , iso ใน HDD ยังไง

• stableman
  • Edge LED TV member
  • ดูรายละเอียด อีเมล์

แต่ก่อนจำได้ว่าในสมัยตอน HD Player กำเนิดใหม่ๆ มีเพื่อนๆ สมาชิกในบอร์ด Thaidvd.net / thaidvico เคยมีโปรแกรมชื่อ Movielist ซึ่งจะอ่านรายชื่อไฟล์ mkv, iso, BDMV, BDRM ใน HDD ที่เราจัดเก็บออกมาเป็นรายชื่อไฟล์ใน excel ซึ่งผมคิดว่ามันง่ายดี และสามารถดูได้จาก list เหล่านั้นว่าใน HDD ของเราลูกไหนมีไฟล์ซ้ำหรือไม่ซ้ำบ้าง แต่ ณ.ตอนนี้โปรแกรมตัวนี้มันได้หายไปแล้ว ไม่แน่ใจว่าเพื่อนๆ สมาชิกท่านใดพอจะมีเก็บไว้บ้าง รบกวนขอแบ่งปัน หรือมีโปรแกรมหรือวิธีการ List รายชื่อไฟล์ใน HDD ออกมาแบบไหนบ้างครบ รบกวนแชร์ประสบการณ์ด้วยครับ
  • scifan
  • LCD TV member
  • **
Re: เพื่อนๆมีวิธีเก็บชื่อไฟล์ Hi-Def พวก mkv , iso ใน HDD ยังไง
« ตอบ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2015, 04:22:45 pm »

ส่งไฟล์แนบเมล์ให้นะครับ ผ่านหรือเปล่าก็ไม่รู้ ได้รับแล้วรบกวนตอบกลับให้ทราบด้วย ไฟล์บีบอัดไม่เกิน 5MB ข้างในมี setup ไฟล์เดียว ถ้าไม่เจอในเมล์ ลองตรวจ เมล์ขยะดูก่อนครับ
  • devils101
  • Flat TV member
  • *
Re: เพื่อนๆมีวิธีเก็บชื่อไฟล์ Hi-Def พวก mkv , iso ใน HDD ยังไง
« ตอบ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2015, 12:42:30 pm »

ส่งไฟล์แนบเมล์ให้นะครับ ผ่านหรือเปล่าก็ไม่รู้ ได้รับแล้วรบกวนตอบกลับให้ทราบด้วย ไฟล์บีบอัดไม่เกิน 5MB ข้างในมี setup ไฟล์เดียว ถ้าไม่เจอในเมล์ ลองตรวจ เมล์ขยะดูก่อนครับ
รบกวนขอด้วยครับ devils-101@hotmail.com ขอบคุณครับ
  • stableman
« ตอบ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2015, 01:48:14 pm »

ผมยังไม่ได้เลย รบกวนอีกครั้งครับ ตาม pm
  • vrsg
  • **
« ตอบ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2015, 02:06:10 pm »

รบกวนด้วยครับ
virojsin@hotmail.com
  • scifan
  • **

สำหรับท่านที่สนใจ โปรแกรมอ่านไฟล์มีเดียในคอมฯ ของท่าน ผมใช้อยู่และมีล่าสุดคือ 2.7.1 มีผู้ทำเผยแพร่นานแล้ว ไม่ทราบว่ามีการอัพเดทใหม่หรือเปล่า แต่ตัวที่ใช้อยู่ก็ใช้งานได้น่าพอใจ แสดงรายชื่อได้ทัง ข้อความและ excel ผมนำไฟล์ขึ้นไว้ที่

http://downloads.ziddu.com/download/24397801/movielist.rar.html

คลายไฟล์ ดับเบิ้ลคลิก setup โปรแกรมมีตัว uninstall ให้ด้วยครับ
ขออภัยที่ส่งแยกให้แต่ละท่านไม่ได้ เนื่องจากส่งไม่ผ่าน ขอให้ไปโหลดตามลิ้งค์ข้างบนเลยครับ
และขอขอบคุณท่านที่ทำโปรแกรมนี้มาให้ใช้กันฟรี
  • stableman

สำหรับท่านที่สนใจ โปรแกรมอ่านไฟล์มีเดียในคอมฯ ของท่าน ผมใช้อยู่และมีล่าสุดคือ 2.7.1 มีผู้ทำเผยแพร่นานแล้ว ไม่ทราบว่ามีการอัพเดทใหม่หรือเปล่า แต่ตัวที่ใช้อยู่ก็ใช้งานได้น่าพอใจ แสดงรายชื่อได้ทัง ข้อความและ excel ผมนำไฟล์ขึ้นไว้ที่

http://downloads.ziddu.com/download/24397801/movielist.rar.html

คลายไฟล์ ดับเบิ้ลคลิก setup โปรแกรมมีตัว uninstall ให้ด้วยครับ
ขออภัยที่ส่งแยกให้แต่ละท่านไม่ได้ เนื่องจากส่งไม่ผ่าน ขอให้ไปโหลดตามลิ้งค์ข้างบนเลยครับ
และขอขอบคุณท่านที่ทำโปรแกรมนี้มาให้ใช้กันฟรี
ขอบคุณในน้ำใจและการแบ่งปันจากท่านมากเลยครับ
  • tont_kub

ขอบคุณครับ  ปลื้ม
  • devilshura
  • *

พอดีนึกขึ้นมาได้ว่า Kodi(XBMC) ก็เอามาลิสท์รายการหนังที่ทำไว้ออกมาได้(ปกติหนังที่เก็บ ผมจะทำปกไว้หมดแหล่ะ ไม่งั้นเดี่ยวนานไปแล้วลืม) โดยใช้ add-ons ในหมวด "ส่วนติดต่อผ่านเว็บ" ชื่อ WIMM
-หลังจากติดตั้งแล้ว ก็เปิดใช้โดยเข้าไปที่ ระบบ-->บริการ-->เว็บเซิฟเวอร์-->ตั้งค่าพร์อตที่ใช้เชื่อมต่อ, ยูสเซอร์, พาสเวิด, แล้วเลือกส่วนติดต่อฯเป็น WIMM

-เปิด Kodi(XBMC) ที่เก็บหนังและตั้งค่าเป็น WIMM เซิร์ฟเวอร์ไว้
-จากนั้นเข้าหน้าเว็บของ WIMM โดยใช้ "เลขไอพีเครื่อง:พอร์ตที่ใช้เชื่อมต่อ" ในที่นี้ผมตั้งไว้ 8080 และเรียกที่เครื่องเดียวกับที่โปรแกรมรันอยู่ก็จะเป็น 127.0.0.1:8088 กด enter เข้าไป เว็บจะถาม ยูสเซอร์, พาสเวิด ก็ใส่ตามที่เราตั้งไว้
-ตอนนี้เราก็สามาถจัดการแก้ไขข้อมูลของมีเดียต่างๆ ในคลังข้อมูลของ Kodi(XBMC) ได้ รวมถึงใช้เมนู Tools-->Export to HTML เพื่อลิสท์รายการเป็นตารางข้อมูล และสามารถพิมพ์ออกมาดูได้

ตารางที่ได้

• Tw
  • *

MovieList ver 2.7.7 ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 08, 2020, 06:28:49 am โดย Tw »

สรุปทำไงอ่ะครับ ทำได้ไหม

ขอตามครับ
  • chrisbyrdboxing
  • *
  • ดูรายละเอียด เว็บไซต์

อยากรู้เหมือนกัน ว่าต้องทำยังไง
หน้า: [1]