ผู้เขียน หัวข้อ: #ช่วยแนะนำร้านที่ลองฟังลำโพงของ Polk , Klipsch , KEF , YAMAHA (กทม)  (อ่าน 14185 ครั้ง)

ออฟไลน์ HD-LuveR

• Edge LED TV member
Re: #ช่วยแนะนำร้านที่ลองฟังลำโพงของ Polk , Klipsch , KEF , YAMAHA (กทม)
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: มีนาคม 30, 2015, 06:04:00 pm »
เบสล้นๆ ลองปรับจุดตัดที่ Sub 110 ดูครับ ว่ามันนิ่มหรือมันดังอู้ๆ
พอได้ที่แล้ว ถ้ามันล้นอีก ลด volume ของ sub ลงอีกครับ

ของผมชอบอยู่ทีประมาณ 90-100 ครับ ปรับเกินนี้แล้วอู้ๆ
ถ้าประมาณ 90 นี่ลงลึกดีครับ ระเบิดลงที ฝ้าเพดานสะเทือนเลย ฮ่าๆๆๆ
เร่งมากๆ ก็ไม่รู้สึกล้นนะครับ(ไม่ได้เยอะมาก) แต่โดนด่าแน่นอนเพราะอยู่อพาร์ทเม้นครับ เลยต้องเปิดเบาๆ
µÒäÁè·Í§ ËÙäÁèà·¾ á¤èÍÂÒ¡àʾäÎà´¿